Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
28/1/11
12
2
3
Tình hình là 2vc mình đang tìm 1 căn hộ chung cư gần trung tâm, đã xây xong và sắp giao nhà để có thể dọn vào ở trong năm nay. Đi loanh hoanh thì chỉ chọn được quận 4, 7, vì thấy gần, tiện đi lại. Quận 4 thì căn hộ cũ nhiều, căn hộ mới thì còn lâu mới xong. Quận 7 thì chỉ có 2 căn Sunrise Central, Himlam Riverside giai đoạn 2 đã xây xong và sắp bàn giao nhà. Các bác cho mình xin xíu review về 2 căn hộ này ạ.
Thanks các bác.

• Like
Reactions: DreamCui
Tập Lái
28/1/11
12
2
3
Sunrise thì chỉ còn căn diện tích lớn thôi. Bác mua Himlam đi làm hàng xóm nhà em :D

Mình cũng tính cọc 1 căn, nhưng nhìn lại thấy giá tới 37tr/m2 giật cả mình bác ạ. Chui vào hốc sâu bên trong, mà giá bằng cả mặt đường ở ngoài thấy vô lý thế nào ấy nhỉ.
Bác chọn căn nào thế, block nào, có giá tốt ko giới thiệu cho mình với. Thanks bác.

Hạng B2
5/12/12
493
2.082
93
sunrise central ok hon himlam giai doan 2 là chac
e co tham sunrise central mot lan view dep thoang mat khu ho boi rat ok
ben him lam giai doan 2 phong khach bi bung ko co cua so !!! lan dau tien e thay thiet ke la lung nhu va !!!

Hạng B1
16/4/10
69
1.224
83
Em mua SR may mắn sao đc căn cả khách lẫn ngủ đều có cửa sổ. Cả bếp cũng có cửa sổ cạnh luôn.

Tập Lái
28/1/11
12
2
3
sunrise central ok hon himlam giai doan 2 là chac
e co tham sunrise central mot lan view dep thoang mat khu ho boi rat ok
ben him lam giai doan 2 phong khach bi bung ko co cua so !!! lan dau tien e thay thiet ke la lung nhu va !!!
Mình cũng thích thiết kế của Sunrise nhưng phí quản lý của nó cao quá.

• Like
Reactions: bo cong anh
Tập Lái
31/3/14
13
17
3
SR theo em hon Him lam gdoan 1 & gdoan 2 ve ca vi tri ´ + thiet ke ´. Phi quan ly' cung nhu nhung chung cu cao cap khac 13 ngàn/m2. Em moi nhan nhà và bi bat dong phi ´ luôn do bac.

Tập Lái
31/10/14
3
63
13
36
TP HCM
www.diaochimlam.net
Mình cũng tính cọc 1 căn, nhưng nhìn lại thấy giá tới 37tr/m2 giật cả mình bác ạ. Chui vào hốc sâu bên trong, mà giá bằng cả mặt đường ở ngoài thấy vô lý thế nào ấy nhỉ.
Bác chọn căn nào thế, block nào, có giá tốt ko giới thiệu cho mình với. Thanks bác.
37 tr/m2? đó chắc là bác chọn tầng cao 20, 21 với căn góc.Chứ bình thường đâu tới giá đó bác. Thấp hơn nhiều.
Nếu bác mua ở em thấy RVS 2 thích hợp hơn vì yên tĩnh, không khí trong lành. Bác ở SR mật độ cao, phí QL cao với gần đường ồn ào lắm bác ạ.

Hạng D
26/8/05
3.937
22.895
133
Em xin lỗi các bác, bác nào đã từng vào SR Central và HL Riverside rồi mà hỏi câu so sánh thì quả thực pó tay.

Ngoại thất và vị trí SR hơn hẳn. Sang trọng, sầm uất, tiện nghi. Cái lý luận yên tĩnh nghe nó tự kỷ ám thị lắm. Trong xẻo thì không thể so với mặt tiền. Yên tĩnh là như Thảo Điền Pearl so với Masteri, chứ không thể bảo nhà trogn hẻm hơn nhà mặt tiền vì nó ít xe đi ngang hơn.

Em hỏi thực khí không phải, VC pác chủ đã thực địa, vào tham quan cả 2 dự ớn này chưa? Em đã vào nhiều lần, cả 1 mình lẫn với gia đình, bạn bè, tất cả đều bảo 1 đàng sang như KS, 1 đàng bên trong tàm tạm, bên ngoài như tái định cư lôi thôi lếch thếch quây tròn y cái hồ lô tù túng. Nhìn mấy cái khung sắt và bạt che dựng lên chỗ vào nhà xe, rồi sự cuống cấp của màu sơn trắng bên hông, nhìn không thể hiểu được cao cấp sao lôm côm vậy. Trong khi đó, công bằng mà nói, phí quản lý cao nên SR South nhìn rất long lanh, chất lượng cuộc sống hơn hẳn.

Em không bơm vá gì cho SR vì nếu là em, bây giờ em chả chọn thằng nào mà mua đất sau đó thuê nhà dành tiền mốt xây (dù em cũng có 1 căn bên North). Còn nếu bác chủ nhất quyết ở, thì đùng dây vào loại căn hộ sang không sang bèo không bèo, lưng lửng mà giá trên trời! Mà tính ra, SR có mắc gì hơn Riverside cho cam, tội gì bỏ mớ tiền, chỗ sang trọng, gần siêu thị không ở, đi chui vào tận vùng sâu làm gì. Kiểu như có tiền, ở mặt tiền Lê Lợi chê ồn, đổi ngang chui vào hẻm Lý Tự Trọng cho yên tĩnh vậy! :) Tuổi nào mà so!

Hạng B2
23/10/14
439
3.331
93
@alipapa : Bác nói ko sai nhưng cớ làm sao thằng HimLam vẫn bán được là sao?Điều nào ko đúng khi nhiều hạn chế mà vẫn có người mua?

Status
Không mở trả lời sau này.