Hạng D
24/2/20
4.426
7.297
113
37
dán kính thường sẽ chọn loại phản quang gương cho 4 cửa, để có mần ăn gì trong xe người bên ngoài họ không thấy được. Bác dán loại nào?
Em dán 3M crystalline. Mần ăn gì trong xe nữa bác chật chội thích thì như HH vào sân gôn hay ks 5 sao cho nó phê:)

• Like
Reactions: nguoimoibietlai
Hạng D
23/1/16
1.859
1.175
113
@trác đông lai ò, gà mờ mới mua lần đầu thấy xe khoái quá!. Mua xong mới lên đây tìm hiểu thì ngọ ra nhiều điều :)
Bác cẩn thận trên này bọn khóc thuê cho xe Hàn nhiều lắm, chúng nó hay vào các topic có xe Toy nói riêng và xe Jap nói chung chê ỏng ẹo các kiểu, chúng dốt nhưng rất đông và nguy hiểm. Ví dụ như thằng già dưới đây !
Giờ xe Hàn cũng chờ, cũng lạc sml ra, đơn cử như Tuc hay Fe giờ đóng lạc gần 100 củ.
Thế mà còn nhắm mắt mà mua. Qua bên hãng khác ngay và luôn bác. Mình có cái tật đàm phán là cứ khoái đi vòng vòng kiếm số. Đứa nào bắt đợi quá 15 ngày và kèm lạc là mình gọi cho đối thủ của nó ngay trong show room luôn. Nói nhiều với nó thì nó lại cứ nghĩ mình khoái cái xe của nó đến nóc. Thế là nó làm giá các kiểu.

Hạng C
5/4/12
885
2.862
93
Ho Chi Minh
Chào mọi người,

Mình mới mua xe Toyota dùng cho gia đình, mình cần làm vài thứ như sau:
1. phủ gầm
2. dán phim cách nhiệt
3. Gắn camera hành trình hoặc HUD: cái này mình cũng không biết nên gắn cái gì luôn (hud hay camera hay cả hai). Xin tư vấn giúp. Mình cần cảnh báo tốc độ và khi cần dùng video cho bao hiểm

Không biết là mình nên làm trong hãng hay đem ra ngoài làm?

Làm trong hãng thì OK nhưng nó không có các loại mình cần. Ví dụ mình cần phim 3M,... Và làm trong hãng thì giá hơi cao.

Ai có kinh nghiệm đã mua xe toyota và làm các thứ trên thì xin chỉ giúp.

Xin cảm ơn.
View attachment 2678078*Ảnh minh họa
Không mua Toy mà mua xe hãng khác có tư vấn được không?

Hạng B2
3/7/20
269
862
93
40
Bác cẩn thận trên này bọn khóc thuê cho xe Hàn nhiều lắm, chúng nó hay vào các topic có xe Toy nói riêng và xe Jap nói chung chê ỏng ẹo các kiểu, chúng dốt nhưng rất đông và nguy hiểm. Ví dụ như thằng già dưới đây !
Giờ xe Hàn cũng chờ, cũng lạc sml ra, đơn cử như Tuc hay Fe giờ đóng lạc gần 100 củ.
Thớt hỏi và chia sẻ về xe mà bác vào gây chiến tranh với comment ko hay chút nào

• Like
Reactions: Osin
Hạng B1
6/10/16
67
41
18
40
Sẵn bạn có thể giải thích được không?. Nói thật mình mới tậu xe lần đầu nên không rõ lắm :D. Cảm ơn
Chắc ý bác ấy là dán phim cách nhiệt cho kính lái đó bác. Nên hạn chế tầm nhìn chắc. Cơ mà theo mình biết phim xịn thì ko ảnh hưởng gì chứ nhỉ

Hạng C
16/4/16
745
942
98
Vũng Tàu
- Cái món "phủ gầm" hình như mới ra sau này? Nhiều xe hơn chục năm trước ko phủ gầm thấy vẫn ko sao, nên chắc ko cần mần món này. Nhưng nếu cứ lăn tăn ko biết có nên làm hay ko, thì tốt nhất là làm ngay trong đại lý lúc lấy xe, chứ chạy dăm ba bữa rồi mới quyết làm thì ai biết lúc đó cái gầm nó đã bị gì rồi. Đó là mình nói lý thuyết suông thôi ợ
- Dán phim cách nhiệt: theo đánh giá của nhiều nhà đạo đức học trên này việc dán phim cách nhiệt là vô nhân đạo, vi phạm nghiêm trọng pháp luật và thuần phong mỹ tục VN. Vì dán phim thì sẽ đi độ đèn, mà độ đèn là làm chói mắt người đối diện. À còn một luận điểm khác nữa, là dán phim cách nhiệt cũng như phủ gầm bên trên, là những món lùa gà dành cho dân có tiền mà ko có hiểu biết. Nên nếu bác vượt qua được tiếng gièm pha thì hãy dán phim cách nhiệt nha nha. Dán phim cách nhiệt thì ra ngoài kiếm đại lý phim chính hãng mà dán. Lựa chỗ nào uy tín mà dán, vì ko biết mấy dòng xe khác thế nào chứ dòng xe em chạy có mấy người dán xong bị nước chảy xuống taplo làm chập mạch tè le. Haizzz tưởng tượng bị vậy mà lên này hỏi, chắc bị chửi nhục mặt nhể
- Gắn cam hành trình và HUD: cam hành trình thì rất nên gắn, thấy anh em khen cam Xiaomi ngon-bổ-rẻ, nhiều tiền thì chơi tầm ngon hơn như Vava, Blackvue. HUD thì có cũng được, ko có cũng ko sao. HUD gần như là hàng độ chế nên cũng cần cẩn thận. Vietmap thì có thể đáp ứng nhu cầu combo: dẫn đường + cam hành trình hoặc dẫn đường + HUD
@Thanh Van sao mấy nay em đăng nhập nick trên điện thoại ko được ta? Vẫn vào web coi tin được nhưng đăng nhập để bình luận thì ko. Trên máy tính thì vẫn đăng nhập bình thường. Hình như bị từ lúc mở bình chọn Xe của năm á
tại bác đó không biết thực tế xe Việt Nam. Ỉn công ty e không dán gì mà thằng e chạy, mở đèn xong xuống coi mở đèn chưa là bác biết nó tối cỡ nào rồi.

• Like
  • Wow
Reactions: No[2] and Osin
Hạng C
7/10/19
918
1.365
58
44
Kinh nghiệm đừng làm món gì trong hãng cả, và nhờ tư vấn từng món 1. Ví dụ camera hành trình...từng món nghiên cứu kỹ. Mua rồi khó bỏ mà phí tiền, mua món nào cho đáng món đó và ko nên mua đại trà. Cứ từ từ...

• Like
Reactions: nguoimoibietlai
Hạng F
Super Moderators
11/2/15
7.346
17.912
113
Lâm Đồng
Không biết anh @No[2] đã đăng nhập vào OS bình thường chưa?
Em dùng iphone, chạy iOS 15.3.1 và 15.4, duyệt web bằng Safari đều bị vậy. Trước giờ chưa bao giờ bị như vầy. Ngộ cái là vầy nè, đăng nhập đúng thì nó vẫn load xong rồi lại hiện ra kiểu như mình vẫn là khách chưa từng đăng nhập, còn thử đăng nhập sai pass thì nó vẫn hiện thông báo là bạn đã nhập sai pass. Ngộ thiệt

• Love
Reactions: No[2]