Hạng C
2/3/17
862
718
113
Vung tau
Mình đi camry 2007, tổng chi phí bảo dưỡng sửa chữa và kể cả bảo hiểm 5 năm = 100 triệu, giờ mỗi khi đăng kiểm còn nhờ họ tìm ra lỗi xe không được. Các bạn cứ sợ đăng kiểm. Lạ thật !
Thì tại ai cũng sợ nên mình mới có xe cũ để đi. Chứ ng ta ko sợ dkiem mua xe cũ hết thì ai mua xe mới nữa.

• Like
Reactions: tuanbn
Tập Lái
3/4/12
14
8
3
Mình đi camry 2007, tổng chi phí bảo dưỡng sửa chữa và kể cả bảo hiểm 5 năm = 100 triệu, giờ mỗi khi đăng kiểm còn nhờ họ tìm ra lỗi xe không được. Các bạn cứ sợ đăng kiểm. Lạ thật !
Heheheh tại đăng kiểm lâu lắc bác ơi , với lại cũng sợ mấy ông ra luật nhà mình lắm . Để em cân nhắc xem sao :D chứ cũng mê em này .

Tập Lái
3/4/12
14
8
3
Xe của bác cả trong nhà. Ổng mua GX 460 2 năm nay mà ổng ko chịu buông! Gạ mãi mới bán. Lấy về bảo dưỡng toàn bộ với đổi số mới ( cũ 4 số) xong cũng hơn 700 ti xíu. Chạy cũng ok, nhưng e chỉ ghét 1 cái là nước ga đầu rất hỗn, lúc mới chạy hay giật mình!
Đăng kiểm thì chỉ cách nhà 1.5km nên ko sợ! E lại thích đi đăng kiểm. Hôm đổi số đăng kiểm lại đứng gần xe mà trả lời mỏi miệng luôn. Ai cũng lại xem rồi hỏi giống như bác, rồi lên ngồi thử.... ! E bít ai cũng thích nhưng ko phải ai cũng dám mua!
À nghe mấy bác ở trên nói là hay bị lỗi thước lái , bác có bị ko ạ ?

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Toyota thì dễ sửa lắm. Nó dễ như một cái xe Honda đó nha. Venza thì hơi bị nhiều option. Mà nhiều option thì nó hay lỗi vặt là bình thường. Nhưng chạy bao mạnh và sướng. Cứ quất đi. Venza là một lựa chọn không tồi với tầm giá 600-800tr.
Tuy nhiên khi mua phải khám tổng quát, tránh xe đã tham gia các giải: Bơi, lặn, đấm boxing. Đồng thời cũng tránh luôn mấy em đã mãn kinh mà vẫn giao thông dẫn đến kẹt máy, bó máy phải làm lại. Các loại đó thì bao sửa. hehe

• Love
Reactions: wayway
Hạng B2
21/11/14
305
216
43
41
Coi mấy xe tầm trung nào trang bị được như vợ già k bác chỉ. Hàng Mỹ của Toy máy 3.5 V6 bao ngon 20 năm

• Like
Hạng C
2/3/17
862
718
113
Vung tau
À nghe mấy bác ở trên nói là hay bị lỗi thước lái , bác có bị ko ạ ?
Đúng hay lỗi thước lái. Nhưng xe e đánh hết lái trái hay phải đều ko nghe gi hết! Hình như bản 1 cầu mới hay bị lỗi thước lái, còn AWD thì ít bị hơn!

• Like
Tập Lái
3/4/12
14
8
3
Đúng hay lỗi thước lái. Nhưng xe e đánh hết lái trái hay phải đều ko nghe gi hết! Hình như bản 1 cầu mới hay bị lỗi thước lái, còn AWD thì ít bị hơn!
Toyota thì dễ sửa lắm. Nó dễ như một cái xe Honda đó nha. Venza thì hơi bị nhiều option. Mà nhiều option thì nó hay lỗi vặt là bình thường. Nhưng chạy bao mạnh và sướng. Cứ quất đi. Venza là một lựa chọn không tồi với tầm giá 600-800tr.
Tuy nhiên khi mua phải khám tổng quát, tránh xe đã tham gia các giải: Bơi, lặn, đấm boxing. Đồng thời cũng tránh luôn mấy em đã mãn kinh mà vẫn giao thông dẫn đến kẹt máy, bó máy phải làm lại. Các loại đó thì bao sửa. hehe
Em cám ơn các bác !

Hạng C
10/5/06
750
400
83
Sale xe cũ của toy cũng nói em là thước lái hay bị xiên, trị không hết. Lái hơi khó chịu chút còn lại xe này ổn hết.

Cai nay chinh xac 100% ne. Minh dang chay Venza, thuoc lai ko thang, con lai on cho mot xe Nhat. Noi that rong rai, cam giac lai khong the bang xe Duc hay My.

Ma chu thot mua xe o dau ma gia cao vay? minh mua ban V6 3.5, limited, 67.000km; 2016, gia co hon 400tr a!

......
......
......
......

Minh mua o Canada.;):):)

Chỉnh sửa cuối:
  • Haha
Tập Lái
3/4/12
14
8
3
Không kinh doanh 01 năm

ủa ko phải 6 tháng xe hơn 10 năm hả bác

Cai nay chinh xac 100% ne. Minh dang chay Venza, thuoc lai ko thang, con lai on cho mot xe Nhat. Noi that rong rai, cam giac lai khong the bang xe Duc hay My.

Ma chu thot mua xe o dau ma gia cao vay? minh mua ban V6 3.5, limited, 67.000km; 2016, gia co hon 400tr a!

......
......
......
......

Minh mua o Canada.;):):)
VN bán x3 bác ơi