Hạng B1
6/5/21
64
10
8
25
Em có đam mê khoái lái xe đường dài mà tết năm ngoái em đj SG-Quãng Bình.ngày đầu tiên em reset trip chạy 605km là thấy đuối lắm rồi nên ngủ lại Tuy Hòa.sáng 5h em chạy 18h em có mặt tuy Hòa đó bác.đi QL 14 mà ngày đạp gần 800km em nghĩ 2 tài mới nổi.
từ từ thôi bác

Hạng D
8/2/17
1.105
1.702
113
36
4h sáng xuất phát thì 8h tối tới Đà Nẵng mà không xuống ăn hay đi i, là thánh chứ không phải người
Có mà bác, mình có làm 1 bài mô tả chi tiết lộ trình đi ở đây, đang tham gia 1 cuộc thi, biết đâu trúng thưởng đi tiếp. Bác đọc xong, VOTE hộ mình 1 bình chọn nhé :)

Hạng B1
6/5/21
64
10
8
25
Có mà bác, mình có làm 1 bài mô tả chi tiết lộ trình đi ở đây, đang tham gia 1 cuộc thi, biết đâu trúng thưởng đi tiếp. Bác đọc xong, VOTE hộ mình 1 bình chọn nhé :)
rồi ok bác luôn hi

• Like
Reactions: phamminh05
Hạng D
8/2/17
1.105
1.702
113
36
Hóng chia sẻ từ những bác co kinh nghiệm
Đây bác, kinh nghiệm của mình sau chuyến đi

Hạng D
8/2/17
1.105
1.702
113
36
Ngưỡng mộ hành trình của bác quá
Có quyết tâm thì thực hiện được thôi bác. Tuổi trẻ có bao năm, thời SV không phượt nhiều được thì giờ có gia đình cố gắng đưa vợ con cùng trải nghiệm. Mong Tết sắp tới hết Covid, làm 1 chuyến xuyên Việt tới Sapa :D

Hạng D
22/1/19
4.015
6.574
113
Sau khi hoàn thành chuyến đi 6 ngày xuyên nửa đất nước, mình xin tóm tắt 1 số vấn đề sau để cho các bác có kế hoạch đi được biết:
- Chiều đi, mình đi theo cung đường 14 qua Dak Nông, Dak Lak, Gia Lai, Kon Tum, Quảng Nam, Đà Nẵng. Ở địa phận Dak Nông và 1/2 Dak Lak thì đi chậm cỡ 50km/h do xxx dày đặc. Đường qua đèo Lò Xo tuy dài, cua liên tục nhưng được cái cảnh đẹp, đường vắng.
- Ở Đà Nẵng, nếu đi xe riêng các bác nên leo đèo ở bán đảo Sơn Trà, cua gắt hơn cả đèo Lò Xo, nhưng chạy giữa rừng thú vị lắm. Mình leo lên đến tận doanh trại quân đội trên đỉnh đèo, không cho lên nữa nên quay xuống :D .
- Ngoài ra thì gia đình mình cũng đến tham qua các điểm như Bà Nà Hills, phố cổ Hội An, qua đèo Hải Vân đến cung đình Huế.
- Chiều về, mình đổi gió khám phá cung đường 1/2 biển, 1/2 núi: Đà Nẵng, Quảng Nam, Quảng Ngãi, Bình Định, Gia Lai, Dak Lak. Nghỉ đêm ở Buôn Mê Thuột, sáng hôm sau đi bảo tàng cafe rồi về Bình Phước. Cung đường này đi cho biết thôi, mình sẽ không bao giờ quay lại do: cao tốc Đà Nẵng - Quảng Ngãi đắt quá: 200k cho xe 4 chỗ. Ở cung đường đèo giữa Gia Lai và Dak Lak đường quá xấu, đoạn DT15 và DT668, nhìn mấy con xe sedan đi mà tội luôn, mặc dù xe mình CUV nhưng cũng nhừ tử.
- Gửi các bác 1 số hình ảnh sau của con ngựa nhà mình, trải qua đoạn đường siêu dài, có ngày đầu tiên đi gần 800km chỉ dừng lại cho cả nhà ăn sáng và trưa mà em nó vẫn vượt đèo ào ào, chỉ khi khát thì uống xăng thôi, nhìn một số xe dừng giữa đèo Lò Xo xối nước vào đầu xe cho mát mà tội nghiệp :D
View attachment 2469059View attachment 2469060View attachment 2469064View attachment 2469065
Cao tốc ở VN làm gì có đường nào thu rẻ đâu bác. ĐN đi QNg gần 140km thu 200k là rẻ hơn cao tốc Long Thành rồi đó.
Nói chung bác cứ tính trung bình 1500đ/km. Sau này có cao tốc Bắc Nam suốt tuyến thì cũng rứa thôi. Dân VN .. giàu mà :)

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Hieu_LA
Hạng D
8/2/17
1.105
1.702
113
36
Cao tốc ở VN làm gì có đường nào thu rẻ đâu bác. ĐN đi QNg gần 140km thu 200k là rẻ hơn cao tốc Long Thành rồi đó.
Nói chung bác cứ tính trung bình 1500k/km. Sau này có cao tốc Bắc Nam suốt tuyến thì cũng rứa thôi. Dân VN .. giàu mà :)
Đi cao tốc HCM-Trung Lương free suốt nên mình thấy cao tốc kia đắt :D