Hạng D
8/2/17
1.100
1.696
113
36

Thấy nhiều bác nhờ tư vấn đi chơi vào dịp Lễ cuối tháng này, mình cũng đang có kế hoạch, nên mạn phép làm 1 bài nhờ các bác tư vấn. Sau 5 tháng chạy gần 7k cây trên con xe mới này, đưa gia đình phượt khắp các tỉnh phía Nam (Bình Dương, Tp.HCM, Đăk Nông, Tây Ninh, Đồng Nai, Vũng Tàu, Long Hải, Bến Tre, Đà Lạt) thì đợt Lễ này quyết định làm chuyến tới miền Trung: Đà Nẵng, Hội An.
Kế hoạch của mình thế này:

- 28/4: 2h sáng xuất phát ở Đồng Xoài, Bình Phước. Dự kiến 18h (6h chiều) tới Đà Nẵng => Kế hoạch vậy thôi, chưa đi đường này bao giờ, nên nhờ các bác tư vấn chạy một mạch vậy ok không.

- 29/4 đến 2/5 chơi ở Đà Nẵng, Hội An.

- Sáng 2/5 từ Đà Nẵng đi Măng Đen, rồi về Buôn Mê Thuột, tham quan và nghỉ đêm tại đây.

- Ngày 3/5: quay về Đồng Xoài, kết thúc kì nghỉ Lễ.

Nhờ các bác góp ý lộ trình như vậy giúp, cũng như tư vấn các điểm ăn chơi cho gia đình ở Đà Nẵng, Hội An, Buôn Mê Thuột, Măng Đen!

Cảm ơn các bác.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: OngGia92
Hạng C
5/7/15
735
3.922
93
SG mà đi ĐN như lịch của a 14 tiếng ko khả thi đâu,chạy ko kịp tới đèo Lò Xo mà vào buổi tối nguy hiểm lắm. à mà chạy vậy mệt lắm trừ khi có việc gấp. Theo ngu kiến thì a nên chia vậy:
Ngày 1: SG-Pleiku (tầm 520km)
Ngày 2: Pleiku-Đà Nẵng (tầm 370km)
Về thì như lịch này cũng được, chứ mà 1 mạch từ ĐN-BMT chua lắm à vì lúc về ko còn sung như lúc đi nữa, về nên chia thành nhiều chặng hơn.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
8/2/17
1.100
1.696
113
36
SG mà đi ĐN như lịch của a 14 tiếng ko khả thi đâu, à mà chạy vậy mệt lắm trừ khi có việc gấp. Theo ngu kiến thì a nên chia vậy:
Ngày 1: SG-Pleiku (tầm 520km)
Ngày 2: Pleiku-Đà Nẵng (tầm 370km)
Về thì như lịch này cũng được, chứ mà 1 mạch từ ĐN-BMT chua lắm à vì lúc về ko còn sung như lúc đi nữa, về nên chia thành nhiều chặng hơn.
Mình ở Đồng Xoài, Bình Phước bác ơi. Cách SG 2.5 giờ chạy xe. Theo Google Map, từ nhà mình đến Đà Nẵng là 759km, thời gian dự kiến 15h43 phút, nên nếu đi 3,4 giờ sáng, hi vọng đến Đà Nẵng vào buổi tối. Lúc đầu cũng tính lúc đi dừng nghỉ ở Komtum, nhưng thời gian cũng không nhiều, chủ yếu ra chơi ở Đà Nẵng nên chuyển hướng đi thẳng luôn.

Hạng D
8/2/17
1.100
1.696
113
36
Bác đi DN theo quốc lộ 14 mà chạy liên tục 16 tiếng như vậy thì quá nguy hiểm vì đường QL 14 qua rất nhiều đèo, đường quanh co khó chạy, Nên chia là 2 chặng mà đi
Lúc đầu cũng tính vậy đó bác, nhưng nghĩ thấy 16 tiếng có thể đi được, nên máu luôn, đã đặt phòng KS ngoài đó cả rồi,kk. Mình chỉ ngại pikachu thôi, vì nghe tuyến đường Tây Nguyên rất nhiều. Trước có đi tới Tà Đùng - Dak Nông và Đà Lạt, cung đường cũng toàn đèo dốc thì không bị mất bánh mì trạm nào cả.

Hạng B2
29/1/18
479
1.029
103
56
Bác đi đường nào, QL14-đường Hồ Chí Minh-QL14b hay là xuống QL1A ? Nếu đi theo con đường của GG map nó vẽ thì bác phải cố gắng đến được Pleiku buổi trưa để ăn trưa và sau đó chạy 1 mạch đến Đà Nẵng. Nếu xuất phát từ 4g sáng thì khoảng 8g tối tới nơi. Bác lưu ý đoạn đường từ chỗ ngã 3 Ngọc Hồi trở đi cho tới Thạnh Mỹ rất quanh co, nhiều đoạn đường hẹp, đèo Lò Xo như mấy bác trên nói rồi. Hai nữa là GG map nó ko đo được đường đèo dốc nên có sai số, bác nên phòng hờ khoảng 1-2 tiếng cho chắc ăn cho các nhu cầu như đổ xăng, đi vệ sinh etc.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
8/2/17
1.100
1.696
113
36
@Marygold Mình đi theo đường núi QL14 luôn đó bác, vì đường đó gần nhất.Đúng là mình có kế hoạch đến Pleiku ăn trưa. Nếu 3h sáng xuất phát, cho trung bình 50km/h thì 15 tiếng chạy được 750km là tới Đà Nẵng. Kế hoạch thì thấy khả thi, nhưng không biết thực tế dc không,kaka

• Like
Reactions: Marygold
Hạng B2
30/7/15
208
163
43
36
Em có đam mê khoái lái xe đường dài mà tết năm ngoái em đj SG-Quãng Bình.ngày đầu tiên em reset trip chạy 605km là thấy đuối lắm rồi nên ngủ lại Tuy Hòa.sáng 5h em chạy 18h em có mặt tuy Hòa đó bác.đi QL 14 mà ngày đạp gần 800km em nghĩ 2 tài mới nổi.

Hạng D
4/7/13
1.550
6.049
133
Sài Gòn
Thấy nhiều bác nhờ tư vấn đi chơi vào dịp Lễ cuối tháng này, mình cũng đang có kế hoạch, nên mạn phép làm 1 bài nhờ các bác tư vấn. Sau 5 tháng chạy gần 7k cây đưa gia đình phượt khắp các tỉnh phía Nam (Bình Dương, Tp.HCM, Đăk Nông, Tây Ninh, Đồng Nai, Vũng Tàu, Long Hải, Bến Tre, Đà Lạt) thì đợt Lễ này quyết định làm chuyến tới miền Trung: Đà Nẵng, Hội An.
Kế hoạch của mình thế này:
- 28/4: 4h sáng xuất phát ở Đồng Xoài, Bình Phước. Dự kiến 18h (6h chiều) tới Đà Nẵng => Kế hoạch vậy thôi, chưa đi đường này bao giờ, nên nhờ các bác tư vấn chạy một mạch vậy ok không.
- 29/4 đến 2/5 chơi ở Đà Nẵng, Hội An.
- Sáng 2/5 từ Đà Nẵng đi Măng Đen, rồi về Buôn Mê Thuột, tham quan và nghỉ đêm tại đây.
- Ngày 3/5: quay về Đồng Xoài, kết thúc kì nghỉ Lễ.
Nhờ các bác góp ý lộ trình như vậy giúp, cũng như tư vấn các điểm ăn chơi cho gia đình ở Đà Nẵng, Hội An, Buôn Mê Thuột, Măng Đen! Cảm ơn các bác.
View attachment 2458621
Thời gian chạy xe 16 tiếng, 4h sáng xuất phát thì 20h tới Đà Nẵng mà không xuống ăn hay đi đái, là Thánh chứ không phải người, còn dự kiến 18h thì cắn thêm thuốc cũng không đến được . Kinh nghiệm chạy xe mới 5 tháng 7k cây chuối thì độ húng còn nhiều lắm. Đoạn từ Ngọc Hồi đổ đèo đúng lúc trời tối nguy hiểm vãi.

Muốn đạt được mục đích thì tối hôm trước lên đường, cố đạp đến Buôn Hồ thì dừng nghỉ, sáng 6h lên đường đua tiếp thì 8h tối đến Đà Nẵng.

Hạng B2
30/7/15
208
163
43
36
Thời gian chạy xe 16 tiếng, 4h sáng xuất phát thì 20h tới Đà Nẵng mà không xuống ăn hay đi đái, là Thánh chứ không phải người, còn dự kiến 18h thì cắn thêm thuốc cũng không đến được . Kinh nghiệm chạy xe mới 5 tháng 7k cây chuối thì độ húng còn nhiều lắm. Đoạn từ Ngọc Hồi đổ đèo đúng lúc trời tối nguy hiểm vãi.

Muốn đạt được mục đích thì tối hôm trước lên đường, cố đạp đến Buôn Hồ thì dừng nghỉ, sáng 6h lên đường đua tiếp thì 8h tối đến Đà Nẵng.
trên OS có 1 bác chạy 1 mạch ra Đà Nẵng được rồi đó anh.Bác đó chạy Innova 2019 hình như chạy đâu gần 18 hay 20 tiếng gì ấy bác lục lại sẽ thấy.em Nể mấy bác đó thật.EM là em thích chạy xe đường dài lắm luôn ấy mà ngày đạp 600km là thấy oải lắm rồi