Hạng D
27/7/18
1.084
14.955
113
41
View attachment 2463302

Thấy nhiều bác nhờ tư vấn đi chơi vào dịp Lễ cuối tháng này, mình cũng đang có kế hoạch, nên mạn phép làm 1 bài nhờ các bác tư vấn. Sau 5 tháng chạy gần 7k cây trên con xe mới này, đưa gia đình phượt khắp các tỉnh phía Nam (Bình Dương, Tp.HCM, Đăk Nông, Tây Ninh, Đồng Nai, Vũng Tàu, Long Hải, Bến Tre, Đà Lạt) thì đợt Lễ này quyết định làm chuyến tới miền Trung: Đà Nẵng, Hội An.
Kế hoạch của mình thế này:

- 28/4: 2h sáng xuất phát ở Đồng Xoài, Bình Phước. Dự kiến 18h (6h chiều) tới Đà Nẵng => Kế hoạch vậy thôi, chưa đi đường này bao giờ, nên nhờ các bác tư vấn chạy một mạch vậy ok không.

- 29/4 đến 2/5 chơi ở Đà Nẵng, Hội An.

- Sáng 2/5 từ Đà Nẵng đi Măng Đen, rồi về Buôn Mê Thuột, tham quan và nghỉ đêm tại đây.

- Ngày 3/5: quay về Đồng Xoài, kết thúc kì nghỉ Lễ.

Nhờ các bác góp ý lộ trình như vậy giúp, cũng như tư vấn các điểm ăn chơi cho gia đình ở Đà Nẵng, Hội An, Buôn Mê Thuột, Măng Đen!

Cảm ơn các bác.

View attachment 2458621
Cung đường này thì +2 ngày nữa mới đủ anh ơi.

Hạng D
27/7/18
1.084
14.955
113
41
trên OS có 1 bác chạy 1 mạch ra Đà Nẵng được rồi đó anh.Bác đó chạy Innova 2019 hình như chạy đâu gần 18 hay 20 tiếng gì ấy bác lục lại sẽ thấy.em Nể mấy bác đó thật.EM là em thích chạy xe đường dài lắm luôn ấy mà ngày đạp 600km là thấy oải lắm rồi
Mỗi ngày chỉ nên chạy dưới 400 thôi (với cung đường ko dừng chơi) và 200 với cung đường đẹp, nhiều chỗ chơi, còn lại phải chơi bời nghỉ ngơi ngắm cảnh chụp ảnh các kiểu nữa chứ. Đi chơi chứ có phải đi chạy giặc đâu mà cắm đầu cắm cổ chạy cho tới kiệt sức :D

• Like
Reactions: pttam1987
Hạng D
8/2/17
1.112
1.714
113
36
Đi như này thì mệt thôi :D
Thấy cũng bình thường thôi bác. Mà có thể nếu mình đi xe gần thấp như sedan thì chắc không đi nổi trong ngày. Đi gầm cao được cái tiện quan sát, đỡ mỏi mắt, tư thế ngồi cũng thoải mái cho hành trình dài.