Tập Lái
2/6/20
16
8
3
31
Xin tư vấn cung đường từ HCM đi Hà Tĩnh

*Ảnh minh họa

Em xin chào các bác,

Hiện tại cụ nhà em đòi tết ta này đi từ hcm về hà tĩnh, em chưa đi tuyến này bao giờ nên mạn phép lên đây xin các bác tư vấn cung đường đi thế nào và nghỉ ở đâu là hợp lý ạ, em tham khảo google thì thấy có 2 tuyến: 1 tuyến đi quốc lộ 14 lên pleiku rồi vòng xuống lại, tuyến thứ 2 là đi dọc các thành phố ven biển.

Em xin ý kiến các bác ạ :D

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: accord94_97
Hạng B2
25/2/13
471
1.321
93
Nếu chưa quen đường thì cứ đường QL1 mà thẳng tiến. có người già thì nên chia làm 03 chặng. mỗi ngày chạy trung bình 500km thôi

Hạng B2
20/6/13
283
297
73
Khả năng năm nay chạy đường hơi xấu, cơn bão và trận lũ lụt vừa rồi nó phá nát nhiều khúc đường đấy, nên chạy ql1 vì tuyến này ưu tiên sửa chữa vì là tuyến huyết mạch còn các tuyến liên huyện, tỉnh lộ.. sẽ không được ưu tiên sửa chữa trước so với ql1 đâu.

Tập Lái
11/4/19
8
117
28
37
Đà Nẵng
www.otofun.net
Em xin chào các bác,
hiện tại cụ nhà em đòi tết ta này đi từ hcm về hà tĩnh, em chưa đi tuyến này bao giờ nên mạn phép lên đây xin các bác tư vấn cung đường đi thế nào và nghỉ ở đâu là hợp lý ạ, em tham khảo google thì thấy có 2 tuyến: 1 tuyến đi quốc lộ 14 lên pleiku rồi vòng xuống lại, tuyến thứ 2 là đi dọc các thành phố ven biển. Em xin ý kiến các bác ạ :D
Cứ theo quốc lộ 1A mà chiến thôi cụ, chứ tình hình bữa bão vừa xảy ra chạy theo quốc lộ 14 không ổn đâu

Hạng B2
15/3/15
299
1.425
93
Em xin chào các bác,
hiện tại cụ nhà em đòi tết ta này đi từ hcm về hà tĩnh, em chưa đi tuyến này bao giờ nên mạn phép lên đây xin các bác tư vấn cung đường đi thế nào và nghỉ ở đâu là hợp lý ạ, em tham khảo google thì thấy có 2 tuyến: 1 tuyến đi quốc lộ 14 lên pleiku rồi vòng xuống lại, tuyến thứ 2 là đi dọc các thành phố ven biển. Em xin ý kiến các bác ạ :D
Có người già trẻ nhỏ thì nên đi ql1, tiện ích ăn ún ngủ nghỉ nhìu hơn
Chia làm 3 chặng nghỉ đêm là vừa: HCM - Nha Trang - Đà Nẵng (hoặc Huế) - Hà Tĩnh. Trung bình 500km/ngày

• Like
Reactions: Bartel184
Hạng F
12/10/16
7.461
6.324
113
3 ngày đi và 3 ngày về. Hết 1 tuần trên xe, cũng lâu phết nhỉ

Hạng D
4/7/13
1.550
6.047
133
Sài Gòn
Em xin chào các bác,
QL1A khỏi phải nghĩ. 2 Cụ đòi đi xe tức là đi chơi, mỗi chiều đi tầm 5-6 ngày mới thong thả, ngắm cảnh thăm quan chứ cắm cổ phi một mạch 2-3 ngày thì mua vé máy bay rồi thuê con xe ngoài Hà Tĩnh cho nó khỏe thằng người, tiết kiệm mớ thời gian.

• Like
Reactions: PhuongOS2015