Tập Lái
21/8/19
2
0
1
42
Sài Gòn
Xin tư vấn địa chỉ xử lý đèn pha bị vô nước khu vực Bình Tân - Tân Phú

*Ảnh minh họa

Xin các bạn tư vấn giúp mình địa chỉ xử lý triệt để đèn pha bị hấp nước mỗi lần đi mưa hay rữa xe, mình gặp tình trạng này đã hơn tháng nay đã mang ra Thành Đạt khu vực ngã 4 An Sương Q12 xử lý 2 lần nhưng đều ko hết .

Xin cảm ơn các bạn đã xem tin

Last edited by a moderator:
Hạng F
29/10/16
11.564
22.048
113
Pháp
xin các bạn tư vấn giúp mình địa chỉ xử lý triệt để đèn pha bị hấp nước mỗi lần đi mưa hay rữa xe, mình gặp tình trạng này đã hơn tháng nay đã mang ra Thành Đạt khu vực ngã 4 An Sương Q12 xử lý 2 lần nhưng đều ko hết .
Xin cảm ơn các bạn đã xem tin
1 - Xe loại gì
2 - Đèn có độ hay không ?
3 - Kiểm tra nắp cao su sau đèn
4 - kiểm tra joint của kính đèn và xem đèn có bị nứt bể ở đâu không

Bạn tìm trong 4rum "hơi nước" " "đèn vào nước" ... từ khoá tìm trước

• Like
Reactions: hungnguyenla
Hạng D
7/3/07
2.225
53.541
113
Xe em accent 2018 cũng bị tình trạng này, kệ để luôn. Xe zin không độ đẽo gì hết. Nhiều anh em chạy accent cũng bị tình trạng này, làm kiểu gì cũng không hết

• Haha
Reactions: porche911gt3
Hạng C
1/3/13
973
809
93
TP Hồ Chí Minh
Xe em accent 2018 cũng bị tình trạng này, kệ để luôn. Xe zin không độ đẽo gì hết. Nhiều anh em chạy accent cũng bị tình trạng này, làm kiểu gì cũng không hết
Bác bị hơi nước bám hay bị nước vô. Nếu hơi nước thì bác khoan 2 lổ nhỏ phía sau cho thoát khí ra ngoài là hết. Trước xe e bị và e lấy mỏ hàn chọt 2 lổ tới giờ kg bị lại.

• Like
Reactions: chauha
Hạng F
7/8/17
7.449
10.135
113
Bác bị hơi nước bám hay bị nước vô. Nếu hơi nước thì bác khoan 2 lổ nhỏ phía sau cho thoát khí ra ngoài là hết. Trước xe e bị và e lấy mỏ hàn chọt 2 lổ tới giờ kg bị lại.
Chọt j ác z. Mua cái mũi khoan 1mm loại khoan bảng mạch ấy. Bác chọt nguyên cái mũi hàng lỗ to bụi vào chứ làm j.

Hạng F
22/7/13
8.969
40.190
113
Xe Hàng mà, đc cái mã còn lại thì lỗi đầy! Sống chung với lũ option thôi a ơi :D

• Haha
Hạng B2
24/11/15
246
315
78
33
Đa số xe mec nào củng bị - hỏi thì ai củng nói bình thươngf - nhưng lâu ngày dây led bị vàng ố xong đứt luông

Hạng C
5/7/15
746
4.409
93
ko xử lí triệt để sau này dễ hư hệ thống đèn lắm bác, DRL sẽ từ trắng qua vàng sau đó ngủm luôn

Hạng F
22/7/13
8.969
40.190
113
Anh thì chỉ có vậy mà thôi
Thật ra cũng ko phải lỗi ji đâu, các lỗ đối lưu kiểu lon sữa bò, bị bụi nên hơi nc vô đc ko ra kịp, tạo ngưng tụ hơi nc! Khi độ ẩm trong ko khí giảm nó sẽ bốc hơi đi hết à! Khỏi đục đẽo ji đèn, kiếm 2 cái lỗ vệ sinh là xong a! Hoặc nhanh thì cứ dưới đít đèn đục cho vài lỗ hoy, như mấy a thần đèn á, làm xong chắc chắn ko thể nào khớp đèn chuẩn như máy đc, toàn len lén đục thêm vài lỗ dưới đèn là giải pháp nhanh gọn lẹ nhất mà a.
Giải thích đủ nghiêm túc dồi héng, cho dù xe ji cũng vậy nguyên lý nó như nhao, Hèng, Nhụt, Tàu ji cũng rứa a ... có điều cái mi ca vỏ đèn xe Hèng sẽ nhanh bị ố vàng bởi tia UV, đơn giản vì chất lượng phẩm cấp của spham của họ đặt thấp hơn bù vào các option cho a “hưởng thụ” ạ :D

• Like