Hạng C
22/8/16
549
1.077
93
40
View attachment 2403833
*Ảnh minh họa
Chào ace, cccm
Vợ chồng mình mới mua chiếc xe đầu tiên nên ko có kinh nghiệm cần bà con tư vấn giúp!
Xe: sorento 2021 dầu bản signature thì nên mua thêm gì? Có tặng kèm theo xe: dán kính, thảm lót cốp
Mình dự tính:
  • Áp suất lốp: ko biết gắn trong hay ngoài, hãng nào
  • Máy lọc không khí mini, sáp hay cà phê hay gì cho mau hết mùi xe mới? Hãng gì ?
  • Máy bơm bánh, hãng nào, có cần nối điện hay loại mini dùng pin ?
  • Camera hành trình ? Hãng nào và cần quan tâm chức năng nào?
Thanks anh chị em cô bác!
Riêng Em tư vấn Bác việc hết mùi xe mới:
  • đi thường xuyên, ngày nào cũng đi càng tốt. xuất phát thì hạ kính cho gió lùa hết mùi trong xe.
  • kg dùng mùi gì hết: không nước hoa, cây thông thơm...
  • thay cái thảm rối bằng thảm Taka để dễ vệ sinh, kg hút ẩm.
  • thường xuyên lau ghế bằng dùng dịch vệ sinh nội thất, Em dùng Sonax.
  • bỏ ít lá dứa cho thoảng mùi + bỏ vài bịch than hoạt tính (nửa năm thay 1 lần).
  • tránh để xe ngoài nắng.
  • cá nhân em cũng tìm hiểu máy lọc không khí, nhưng nhiều Bác nói không tác dụng nên kg mua.

Hạng B2
  • Like
Reactions: wormym
Hạng C
21/7/20
861
10.118
93
Riêng Em tư vấn Bác việc hết mùi xe mới:
  • đi thường xuyên, ngày nào cũng đi càng tốt. xuất phát thì hạ kính cho gió lùa hết mùi trong xe.
  • kg dùng mùi gì hết: không nước hoa, cây thông thơm...
  • thay cái thảm rối bằng thảm Taka để dễ vệ sinh, kg hút ẩm.
  • thường xuyên lau ghế bằng dùng dịch vệ sinh nội thất, Em dùng Sonax.
  • bỏ ít lá dứa cho thoảng mùi + bỏ vài bịch than hoạt tính (nửa năm thay 1 lần).
  • tránh để xe ngoài nắng.
  • cá nhân em cũng tìm hiểu máy lọc không khí, nhưng nhiều Bác nói không tác dụng nên kg mua.
thanks bác!

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
  • Lọc không khí bỏ ra, do xe đã có lọc ion rồi, sắm thêm phí, chật xe chứ không hơn gì nguyên bản của nó đâu.
  • Bơm thì bác nên mua loại kep bình, vì loại này nó bền, ít hư hỏng. xe mới thì bơm có khi cả năm mới cần bơm một lần, xài loại pin mau hư pin chứ chả được gì đâu. Mình xài của Total, thấy khá ok, giá bao nhiêu thì quên rồi :D:p!
  • Dán kính thì em nhớ Thaco nó dán trước khi lắp ráp kính lên xe, nên cái này khỏi luôn.
  • Áp suất lốp thì nên mua loại gắn trực tiếp lên bánh vào báo trên tablo, cái này cực kỳ tiện, nhưng bác hỏi lại xem bản này có cảm biến áp suất lốp chưa, nếu có rồi thì cũng khỏi mua luôn.
chốt ạ: Nói chung em thấy bác nên mua cái bơm, cảm biến áp suất lốp, còn lại cứ để thế mà chạy, Sorento mới em thấy ok rồi, nhiều trang bị, không cần làm gì thêm đâu.

Hạng D
15/11/13
3.848
4.669
113
Mẹc không cần có nha bác. :))
Xe cứng chắc nên đi cao tốc không cần, bể bánh người vẫn an toàn
Cán đinh, xe báo kiểm tra lốp xong chủ xe xuống lọ mọ cầm cái đồ đo lốp bằng tay để xác định lốp nào cán zui lắm.

Hạng D
24/8/07
1.661
2.706
113
Xe tỉ rưỡi mà méo có cảm biến áp suất lốp ấy
mua cái xe nhiều cái quan trọng để so sánh, bác nặng cái áp suất lốp quá thì kiếm xe nào có mà mua, nên ms có hãng này hãng kia xe A xe B mà lựa, còn thik xe này thì bỏ vài bạc gắn áp suất lốp bán đầy xài tới bán xe chưa hư, mua xe tầm tiền tỷ ai đi khóc mấy bạc lẻ...

• Like
Reactions: cnguyen55
Hạng C
3/7/19
801
802
96
mua cái xe nhiều cái quan trọng để so sánh, bác nặng cái áp suất lốp quá thì kiếm xe nào có mà mua, nên ms có hãng này hãng kia xe A xe B mà lựa, còn thik xe này thì bỏ vài bạc gắn áp suất lốp bán đầy xài tới bán xe chưa hư, mua xe tầm tiền tỷ ai đi khóc mấy bạc lẻ...
Ụa? Vậy bỏ bạc tỉ ra không được thắc mắc sao có cái option bạc lẻ mà hãng không trang bị hả anh?