Hạng B2
1/9/11
150
43
28
Bác ơi da xe này có nappa k bác. Cảm nhận xe thế nào bác. Em định mua bản xăng Sig 7c. Bác mua có đc km nhìu k?

Hạng C
11/11/14
556
581
93
39
View attachment 2403833
*Ảnh minh họa
Chào ace, cccm
Vợ chồng mình mới mua chiếc xe đầu tiên nên ko có kinh nghiệm cần bà con tư vấn giúp!
Xe: sorento 2021 dầu bản signature thì nên mua thêm gì? Có tặng kèm theo xe: dán kính, thảm lót cốp
Mình dự tính:
  • Áp suất lốp: ko biết gắn trong hay ngoài, hãng nào
  • Máy lọc không khí mini, sáp hay cà phê hay gì cho mau hết mùi xe mới? Hãng gì ?
  • Máy bơm bánh, hãng nào, có cần nối điện hay loại mini dùng pin ?
  • Camera hành trình ? Hãng nào và cần quan tâm chức năng nào?
Thanks anh chị em cô bác!
  • Máy lọc không khí mini, sáp hay cà phê hay gì cho mau hết mùi xe mới? Hãng gì ?

• Xe bác dòng cao cấp có máy fresh ion rồi lắp thêm máy tạo hương nữa là sạch sẽ tinh tươm mỗi ngày.

Hạng D
26/12/14
1.681
2.560
113
Quận 12
Bác ơi da xe này có nappa k bác. Cảm nhận xe thế nào bác. Em định mua bản xăng Sig 7c. Bác mua có đc km nhìu k?
da ngồi khá êm, dễ lau chùi, nhìn màu sáng vậy thôi chứ ko đến nỗi đâu bác, xe em bản dầu sig 7 chỗ, tuần lau rửa 1 lần, hút bụi 1 lần, có phủ ceramic, nhìn cũng khá lung linh bác ạ. Cứ dầu sig 7c mà tiến bác, ko hối hận đâu.

• Like
Reactions: elsalvador1102
Hạng B2
1/9/11
150
43
28
da ngồi khá êm, dễ lau chùi, nhìn màu sáng vậy thôi chứ ko đến nỗi đâu bác, xe em bản dầu sig 7 chỗ, tuần lau rửa 1 lần, hút bụi 1 lần, có phủ ceramic, nhìn cũng khá lung linh bác ạ. Cứ dầu sig 7c mà tiến bác, ko hối hận đâu.
Tks bác em chốt bản xăng r ạ!

Hạng B1
10/8/18
59
4.184
83
Cán đinh, xe báo kiểm tra lốp xong chủ xe xuống lọ mọ cầm cái đồ đo lốp bằng tay để xác định lốp nào cán zui lắm.
Một người chưa bao giờ thấy cảm biến xịn cho hay. :)
Nhìn vầy mà không biết lốp nào cán đinh à?
Xin tư vấn đồ chơi cho Kia Sorento 2021 Signature

Hạng D
15/11/13
3.829
4.646
113
Haha, xin lỗi người ngồi mer mà chưa được thấy cảm biến xịn nha. :p
Cảm biến Mẹc nó có 2 loại, 1 loại giống hình anh đưa còn 1 loại nó chỉ có báo là check tire pressure thôi. Tất cả xe Mẹc do MBV bán ra đều là loại chỉ báo có check tire pressure thôi còn muốn có loại báo từng lốp, từng nhiệt độ thì phải mua bộ chính hãng tầm 20tr.
Mua con mẹc S450L 5,5 tỉ mà không biết điều này thì đi giữa cao tốc cán đinh phải đi check lốp nào cán vui lắm.

Hạng B2
1/9/11
150
43
28
Các bác cho e hỏi là đi vòng vòng gần nhà thì đi chế độ nào ạ? Khi lên cao tốc nhưng đi từ tốn thì chế độ nào? Tks các bác!