Cò Đất
22/6/12
5.457
39.640
113
Em chào cả nhà, em là thành viên mới.
Vợ chồng đang kiếm mua 1 lô trong DA Sở Văn Hóa Q9. Em nhắm mua lô chưa sổ (giá hiện tại em hỏi tầm 47tr/m2) Kế hoạch của em là mua để đó vài năm nữa em xây nhà ở.
Dự án này khoảng 80% các nền đã có sổ, theo em tìm hiểu thì đang đợi CDT hoàn thiện hạ tầng là sẽ đc cấp sổ hết. Hiện tại mua bán bằng HD Ủy quyền toàn phần, đợi vài năm nữa có sổ cũng được, nhưng không biết mua bán thế này thì còn bị rủi ro gì khác nữa không.
Mong cả nhà có thông tin cho em xin lời khuyên.
Em cảm ơn và chúc cả nhà nhiều sức khỏe.
Ai nói cái 20% còn lại kia là chờ ... hoàn thiện hạ tầng? Tán cho nó xoay ăngten nhé :D

Hạng D
28/6/13
1.028
1.266
113
HCM
Em chào cả nhà, em là thành viên mới.
Vợ chồng đang kiếm mua 1 lô trong DA Sở Văn Hóa Q9. Em nhắm mua lô chưa sổ (giá hiện tại em hỏi tầm 47tr/m2) Kế hoạch của em là mua để đó vài năm nữa em xây nhà ở.
Dự án này khoảng 80% các nền đã có sổ, theo em tìm hiểu thì đang đợi CDT hoàn thiện hạ tầng là sẽ đc cấp sổ hết. Hiện tại mua bán bằng HD Ủy quyền toàn phần, đợi vài năm nữa có sổ cũng được, nhưng không biết mua bán thế này thì còn bị rủi ro gì khác nữa không.
Mong cả nhà có thông tin cho em xin lời khuyên.
Em cảm ơn và chúc cả nhà nhiều sức khỏe.
Đêm dài lắm mộng. Bác ko xem coi bên Khang An có nền phố nào mua đc ko?

Tập Lái
11/1/21
45
14
8
35
Ai nói cái 20% còn lại kia là chờ ... hoàn thiện hạ tầng? Tán cho nó xoay ăngten nhé :D
Dạ vậy là còn có vướng mắc gì khác nữa anh hả?
  • Dự án này em thấy thực tế đã cấp sổ cho rất nhiều lô rồi. Ban đầu là Sở VH,TT&DL là CDT, hiện nay đã chuyển qua cho Ban Quản Lý Đầu Tư Xây Dựng Công Trình (thuộc Sở VH&TT TPHCM) triển khai tiếp.
  • Do nhu cầu của em là mua ở thực, dự định 3-5 năm nữa em xây nhà rồi gia đình về ở, nên em mới xem xét mua chưa sổ tại đây (Em ko bán lại, không thế chấp vay bank)
Em cũng cân nhắc và hỏi thăm thông tin rất nhiều bên. Em nghĩ mua không sổ ở đây không phù hợp với người đầu tư lướt sóng, nhưng với nhu cầu của em thì ok.
Anh có thông tin gì chia sẻ em với ạ. Em cảm ơn anh trước và chúc anh nhiều sức khỏe.
Xin tư vấn dự án Sở VHTT ở Phú Hữu, Q9 (Bưng Ông Thoàn giao Liên Phường)
Xin tư vấn dự án Sở VHTT ở Phú Hữu, Q9 (Bưng Ông Thoàn giao Liên Phường)

Tập Lái
11/1/21
45
14
8
35
Đêm dài lắm mộng. Bác ko xem coi bên Khang An có nền phố nào mua đc ko?
Thanks bác để em tìm hiểu. Tài chính em 4ty (đã vay mượn gia đình, thời điểm này e ko dám vay bank) mà em thấy giá đất từ sau khi có quyết định thành lập TP.Thủ Đức tăng mỗi ngày luôn.

• Like
Reactions: haiautrinh
Hạng D
22/6/10
1.609
31.379
113
Thanks bác để em tìm hiểu. Tài chính em 4ty (đã vay mượn gia đình, thời điểm này e ko dám vay bank) mà em thấy giá đất từ sau khi có quyết định thành lập TP.Thủ Đức tăng mỗi ngày luôn.

Hóng bác tìm hiểu, mình cũng có nhu cầu tương tự. Có gì bác chia sẻ thêm nhé . Tks

• Like
Reactions: HoanNguyen
Cò Đất
22/6/12
5.457
39.640
113
Dạ vậy là còn có vướng mắc gì khác nữa anh hả?
  • Dự án này em thấy thực tế đã cấp sổ cho rất nhiều lô rồi. Ban đầu là Sở VH,TT&DL là CDT, hiện nay đã chuyển qua cho Ban Quản Lý Đầu Tư Xây Dựng Công Trình (thuộc Sở VH&TT TPHCM) triển khai tiếp.
  • Do nhu cầu của em là mua ở thực, dự định 3-5 năm nữa em xây nhà rồi gia đình về ở, nên em mới xem xét mua chưa sổ tại đây (Em ko bán lại, không thế chấp vay bank)
Em cũng cân nhắc và hỏi thăm thông tin rất nhiều bên. Em nghĩ mua không sổ ở đây không phù hợp với người đầu tư lướt sóng, nhưng với nhu cầu của em thì ok.
Anh có thông tin gì chia sẻ em với ạ. Em cảm ơn anh trước và chúc anh nhiều sức khỏe.
View attachment 2399172View attachment 2399174
đâu có câu chữ nào nói đợi hoàn thiện csht đâu ta :cool:

Trong văn bản trả lời của UBND Q9 là "sẽ xem xét việc cấp quyền sử dụng đất của các nền còn lại trong dự án theo qui định"

Mà theo qui định thì cđt phải NỘP TIỀN SỬ DỤNG ĐẤT, 20% còn lại là do chưa hoàn thành cái này. :D

Bây giờ lại còn phải "xác định lại chủ đầu tư dự án để làm cơ sở tiếp tục thực hiện các công việc còn lại của dự án". Haiza, đã vướng còn thêm việc.

Hạng B2
19/2/20
461
459
63

Trong văn bản trả lời của UBND Q9 là "sẽ xem xét việc cấp quyền sử dụng đất của các nền còn lại trong dự án theo qui định"

Mà theo qui định thì cđt phải NỘP TIỀN SỬ DỤNG ĐẤT, 20% còn lại là do chưa hoàn thành cái này. :D

Bây giờ lại còn phải "xác định lại chủ đầu tư dự án để làm cơ sở tiếp tục thực hiện các công việc còn lại của dự án". Haiza, đã vướng còn thêm việc.
Hình như bác cũng có hàng trong đây đúng ko bác. Bác kiện chết nó lun đi, nó làm ăn bê bối, để hạ tầng gớm quá

Cò Đất
22/6/12
5.457
39.640
113
Hình như bác cũng có hàng trong đây đúng ko bác. Bác kiện chết nó lun đi, nó làm ăn bê bối, để hạ tầng gớm quá
Kiện chi nè. Sổ cầm tay rồi. Kiện chi nữa, để 20% chưa ra sổ kiện đê.

Còn vụ hạ tầng, 20 năm dzồi, ko xuống cấp mới loạ nhen. Công bằng mà nói, nó còn đỡ hơn bên Bách Khoa nha.

Tập Lái
11/1/21
45
14
8
35

Dạ đúng rồi anh, vậy theo anh nếu em mua ở thì cũng ko nên luôn ạ :(
Anh có biết DA nào khu này mua ở được ko ạ? Em tài chính 4ty mong kiếm diện tích 90-100m2, đường sá giao thông dễ tiếp cận. Em đã đi coi Tín Hưng, Xuất Nhập Khẩu, Đông Dương nhưng thấy SVH là ưng nhất.
Em quê Đồng Nai đi làm ở SG nên rất thích khu Phú Hữu này.
Em cảm ơn anh nhiều.

Cò Đất
22/6/12
5.457
39.640
113
Dạ đúng rồi anh, vậy theo anh nếu em mua ở thì cũng ko nên luôn ạ :(
Anh có biết DA nào khu này mua ở được ko ạ? Em tài chính 4ty mong kiếm diện tích 90-100m2, đường sá giao thông dễ tiếp cận. Em đã đi coi Tín Hưng, Xuất Nhập Khẩu, Đông Dương nhưng thấy SVH là ưng nhất.
Em quê Đồng Nai đi làm ở SG nên rất thích khu Phú Hữu này.
Em cảm ơn anh nhiều.
Mua ở hay mua đầu tư gì cũng phải biết là cái cục ... đất dự mua có được cấp quyền sử dụng hay ko. Ko cấp được quyền sử dụng thì mua chi hè? Mua/bán đất đai là mua quyền sử dụng chứ có mua cục đất đó đâu, pk nào?

Còn mua ở đâu, dự án nào? Nếu đã mua sử dụng thì ko quá lăn tăn, cứ thích là nhích thôi. Miễn pháp lý chuẩn, phù hợp nhu cầu là quất.

Khi nào mua đầu tư mới xét theo phương diện đầu tư.