Hạng D
23/2/09
1.379
8.158
128
Anh Ba Văn còm 3 cái chuẩn rồi anh! còn lại tùy anh quyết định, chớ tin lời cò! nó đưa cái giấy của Q9 ra nói là có nhưng thực tế nội dung có méo gì đâu?! vì vậy anh gan thì chơi, mà lưu ý tiền sd đất có khi làm anh đội giá lên cao hơn nhà có sổ nhen!

Hạng D
22/6/10
1.609
31.379
113
Kiện chi nè. Sổ cầm tay rồi. Kiện chi nữa, để 20% chưa ra sổ kiện đê.

Còn vụ hạ tầng, 20 năm dzồi, ko xuống cấp mới loạ nhen. Công bằng mà nói, nó còn đỡ hơn bên Bách Khoa nha.

Rón rén hỏi anh Ba, khu Bách khoa với phu Phú Nhuận, Topia có nên mua lúc này ko ? Nếu mua thì mua khu nào? Tầm nhìn 5 năm. Cảm ơn anh.

Tập Lái
11/1/21
45
14
8
35
Mua ở hay mua đầu tư gì cũng phải biết là cái cục ... đất dự mua có được cấp quyền sử dụng hay ko. Ko cấp được quyền sử dụng thì mua chi hè? Mua/bán đất đai là mua quyền sử dụng chứ có mua cục đất đó đâu, pk nào?

Còn mua ở đâu, dự án nào? Nếu đã mua sử dụng thì ko quá lăn tăn, cứ thích là nhích thôi. Miễn pháp lý chuẩn, phù hợp nhu cầu là quất.

Khi nào mua đầu tư mới xét theo phương diện đầu tư.
Dạ anh, cảm ơn anh và chúc anh nhiều sức khỏe.

Cò Đất
22/6/12
5.457
39.640
113
Anh Ba Văn còm 3 cái chuẩn rồi anh! còn lại tùy anh quyết định, chớ tin lời cò! nó đưa cái giấy của Q9 ra nói là có nhưng thực tế nội dung có méo gì đâu?! vì vậy anh gan thì chơi, mà lưu ý tiền sd đất có khi làm anh đội giá lên cao hơn nhà có sổ nhen!
muốn đóng đâu phải dễ. Bộ tưởng ôm tiền đi đóng là kho bạc nó nhận àh. Mà khốn nạn hơn là cđt nó hổng còn xèn, thế mới đau. :D

Rón rén hỏi anh Ba, khu Bách khoa với phu Phú Nhuận, Topia có nên mua lúc này ko ? Nếu mua thì mua khu nào? Tầm nhìn 5 năm. Cảm ơn anh.
BK, PN nằm bên trong VĐ2 là điểm cộng, điểm cộng thứ 2 là nó gần khu trung tâm hành chính TP Thủ Đức hơn (xét theo tâm lý đám đông trong thị trường bđs). Từ đây xét tiếp PN với BK thì nên chọn cái nào. PN hạ tầng đỡ hơn BK, kết nối tốt hơn BK.
Topia, trừ khi KĐ lấy luôn cái Green River triển khai nốt. Hoặc BOT mở rộng như QH lên 30m. Nhưng rất tiếc, BOT ko nằm trong danh sách cần làm ngay :D
Chọn cái nào thì nghiên cứu thêm nhen.
Mấy khu 1/500 thì tầm nhìn 3 năm ăn đủ, cần gì 5 năm.

Tập Lái
11/1/21
45
14
8
35
PN lô nhỏ nhất, rẻ nhất giờ là bao nhiêu có anh em nào biết không ạ? Mình kiếm trên các web mua bán thấy giá tùm lum quá.

Hạng D
22/6/10
1.609
31.379
113
muốn đóng đâu phải dễ. Bộ tưởng ôm tiền đi đóng là kho bạc nó nhận àh. Mà khốn nạn hơn là cđt nó hổng còn xèn, thế mới đau. :D

BK, PN nằm bên trong VĐ2 là điểm cộng, điểm cộng thứ 2 là nó gần khu trung tâm hành chính TP Thủ Đức hơn (xét theo tâm lý đám đông trong thị trường bđs). Từ đây xét tiếp PN với BK thì nên chọn cái nào. PN hạ tầng đỡ hơn BK, kết nối tốt hơn BK.
Topia, trừ khi KĐ lấy luôn cái Green River triển khai nốt. Hoặc BOT mở rộng như QH lên 30m. Nhưng rất tiếc, BOT ko nằm trong danh sách cần làm ngay :D

Cảm ơn anh Ba,

Hạng D
23/2/09
1.379
8.158
128

có một điều chắc chắn là bây giờ muốn đóng tiền sdđ cũng ko đc, ngồi đợi rồi khi có qđ rồi xem lại HĐ ai là người sẽ đóng, đóng mức giá nào.... anh chủ nếu biết hết toàn tập, kiểu như PMH chắc ói ra mật luôn chứ 47 mà rẻ! nhất là khi em ấy lên TĐ city!

Hạng B2
23/8/19
221
149
43
32
Em chào cả nhà, em là thành viên mới.
Vợ chồng đang kiếm mua 1 lô trong DA Sở Văn Hóa Q9. Em nhắm mua lô chưa sổ (giá hiện tại em hỏi tầm 47tr/m2) Kế hoạch của em là mua để đó vài năm nữa em xây nhà ở.
Dự án này khoảng 80% các nền đã có sổ, theo em tìm hiểu thì đang đợi CDT hoàn thiện hạ tầng là sẽ đc cấp sổ hết. Hiện tại mua bán bằng HD Ủy quyền toàn phần, đợi vài năm nữa có sổ cũng được, nhưng không biết mua bán thế này thì còn bị rủi ro gì khác nữa không.
Mong cả nhà có thông tin cho em xin lời khuyên.
Em cảm ơn và chúc cả nhà nhiều sức khỏe.
Dồn 4-5 tỷ ngồi hy vọng sau vài năm không có chuyện gì xảy ra để nó cấp sổ cho mình. Bác không nên đợi như thế. Thà chấp nhận vay thêm mà mua thì đỡ phải thở oxy hơn đấy bác