Hạng B2
29/1/18
491
1.082
103
56
Say sóng thì phụ thuộc vào thời tiết hơn. Ko đem xe qua PQ và xp từ SG thì đi từ RG ok hơn, đường RG đi HT chỉ ok 2/3 thôi, còn khúc từ ba hòn đi HT xấu òm, ngồi 90km thì thôi ngồi tàu cho khoẻ
Dạ cám ơn anh nhiều, mình định đem xe 2b qua PQ luôn nên sẽ tham khảo kỹ hơn.

Tập Lái
22/8/19
35
600
83
40
TPHCM
Hà Tiên thì có gì đâu mà đi, biển dơ và xấu đến nao lòng, ra tới đó rồi bắt tàu ra Phúc Quốc luôn cho oách

A bao lâu rồi chưa đi hà tiên?
Bãi Mũi Nai dạo này đẹp hơn, cát không trắng lắm nhưng cũng không còn đen và sình như xưa nữa do bãi biển đã được thổi cát từ PQ vào, Đá Dựng, Thạch Động thì… vẫn thế.

Chỉ là dịch vụ ko có gì đặc sắc, du lịch bình dân, tối quay về chợ thì cũng có khu chợ đêm, ăn uống, nhậu nhẹt nhưng… cũng chỉ đến thế thôi - ko có gì để lưu luyến !

Hạng B2
6/2/09
198
655
93
Miền tây, bình dân mà.
Có biển SẠCH để tắm (biển mũi nai ko có rác nhé, được quản lý và dọn dẹp rất bài bản), có hải sản tươi ngon để ăn, có "giải stress", xong rồi anh còn muốn gì thêm nữa?
Sang chảnh thì có Phú quốc đó, còn thiên nhiên thì có các đảo xung quanh HT, RG.
Chia khách hàng ra vậy thôi chứ anh muốn như VT, Nha Trang này nọ kia sao được.

Hạng D
16/11/20
2.635
7.870
113
37
Miền tây, bình dân mà.
Có biển SẠCH để tắm (biển mũi nai ko có rác nhé, được quản lý và dọn dẹp rất bài bản), có hải sản tươi ngon để ăn, có "giải stress", xong rồi anh còn muốn gì thêm nữa?
Sang chảnh thì có Phú quốc đó, còn thiên nhiên thì có các đảo xung quanh HT, RG.
Chia khách hàng ra vậy thôi chứ anh muốn như VT, Nha Trang này nọ kia sao được.
Nghe bác nói mà em thèm, nhất là có "giải stress". Nó là gì í bác nhỉ :rolleyes:

• Haha
Reactions: Luke217
Hạng B2
31/12/17
148
184
44
35
Tp.HCM
Mình mới đi Hà Tiên về đây, đường vô Mũi Nai đoạn từ Trung tâm Hà Tiên vô đường cực kỳ xấu và tệ, ổ voi ổ gà ổ trâu các kiểu, nhìn chán vô cùng. Vô được Mũi Nai thì điểm cộng là biển được bơm cát trắng nên sạch, còn lại vô ăn chơi thì tùy khu, có khu làm tương đối sạch sẽ, có khu thì làm nhìn còn chán lắm.
Sau đó mình qua bên Hòn Phụ Tử, Chùa Hang thì đường đẹp cực kỳ, láng mịn, trái ngược hoàn toàn với đường Mũi Nai. Nhưng tới Hòn Phụ Tử thì chụp được tấm hình rồi đi về, hết film. Các bác làm du lịch ở Chùa Hang mà vô toàn là ăn uống, nấu nướng, chỉ tính đường charge tiền du khách mà chẳng thấy build chỗ nào để cho khách enjoy cả.

• Like
Reactions: thogia
Hạng B2
25/6/19
187
277
64
43
Cảm ơn bác @carhunter đã tư vấn. E đang mường tượng các điểm du lịch RG-HT giống như Hòn Đá Bạc ở CM e đi cách đây 2 năm. :v
Hòn Đá Bạc ở CM e đi năm 2020 đang sửa chữa bên ngoài, cũng đâu có j đặc sắc đâu bác, chán phèo