Hạng F
6/9/18
7.371
16.336
113
35
4:00 Sáng T6 này em định đạp đi Hà Tiên - nhờ các bác tư vấn giúp em ăn sáng hoặc dừng nghỉ chỗ nào với ah !?

Ban đầu em định hết cao tốc Trung Lương thì ghé ăn hủ tiếu nhưng giờ không rõ thế nào - có chỗ dừng hay ko hay phải đạp một mạch hết cao tốc TL-MT ra QL30 về Cao Lãnh ăn luôn hả các bác ?
Hủ tiếu thì nên tới Đồng Tháp hẵn ăn bác, thấy ngon mà riêng mình thích ghé mấy qán nhỏ dọc đuờng bán cho dân địa phuơng hơn

• Love
Reactions: thogia
Tập Lái
22/8/19
35
600
83
40
TPHCM
SG-HT đi một mạch dễ mà bác, mình từng đi từ HT về SG chỉ dừng ăn uống trên chiếc Spark, xe nhỏ nên dễ mệt hơn xe lơn
Báo cáo các bác em đã đến,
22:00 xuất phát, làm một lèo 05:30 sáng là đến HTien, mỗi khúc Tiền Giang hơi oải vì lết lết theo xe tải thôi, sau đó thì cứ bon bon, có lúc gần sáng đoạn gần Kiên Lương hơi mệt, phải làm 1 lon bò húc cho tỉnh táo !

Từ Ba Hòn về Hà Tiên đường xấu kinh,

Chuyến về đi cao tốc TL-MT hy vọng đỡ mệt hơn.

Hạng D
16/11/20
2.630
7.860
113
37
22:00 xuất phát, làm một lèo 05:30 sáng là đến HTien, mỗi khúc Tiền Giang hơi oải vì lết lết theo xe tải thôi, sau đó thì cứ bon bon, có lúc gần sáng đoạn gần Kiên Lương hơi mệt, phải làm 1 lon bò húc cho tỉnh táo !

Chúc mừng bác thượng lộ bình an. Thấy anh em kẹt Tiền Giang nhích mà thấy nản.

• Love
Hạng D
16/11/20
2.630
7.860
113
37

Tính ra bác đi chuẩn ghê nhỉ. SG - RG 5 tiếng, RG - HT 2 tiếng nữa chưa kể thời gian nghỉ ngơi mà bác đi có 7h30. Đạp chắc phê dữ lắm hen bác.

• Love
Tập Lái
22/8/19
35
600
83
40
TPHCM
Tính ra bác đi chuẩn ghê nhỉ. SG - RG 5 tiếng, RG - HT 2 tiếng nữa chưa kể thời gian nghỉ ngơi mà bác đi có 7h30. Đạp chắc phê dữ lắm hen bác.
Hi, em lái mới được 1k km trước chuyến này, đây là chuyến đi xa đầu tiên của em đó bác ! Lúc đầu cũng hơi lo lo, thậm chí còn… hơi sợ vì lúc xuất phát đi NVLinh bị áo vàng bám đít cầm đt quay xem có… vượt đèn đỏ ko :), em cứ bò bò…

Nhưng lên cao tốc là em tự tin ngay bác ợ, cứ set cruise control 65-70, bám đít xe trước kaka, khúc Tiền Giang thì có auto hold nên cứ run đùi lết lết, tới đoạn An Hữu QL30 ban đầu cũng bò vì ko dám vượt - đường gì mà mỗi chiều có 1 lane :(, mà một tí cũng quen.

Có đoạn Lộ Tẻ - Rạch Giá hơi bị bất ngờ mấy cái mô nhô lên, qua được khúc đó thì em lại set cruise control 65-70 thui, lái khá nhàn.

Ban đêm em thấy chạy vậy là vừa đẹp, an toàn.

@P/S : em mất mỗi 14k cho trạm thu phí chỗ NVL thôi, còn dọc đường toàn xả trạm, em hạ kính cứ vẫy vẫy cho qua - chả mất thêm đồng nào.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Khanh Tran Cong
Hạng B2
18/11/10
249
2.534
93
Sáng nay mình xuất phát lúc 6h, đi hướng TPHCM-TL, Tân An, QL 62, QLN2, cầu Cao Lãnh, cầu Vàm Cống, Lộ Tẻ-Rạch Sỏi và tới ks ở Rạch Giá khoảng 13:30, trong đó dừng ở Long An gần 1h ăn sáng và ở trước khi vào LT-RS ăn trưa khoảng 1h.
Xe đông cà nhích ở TPHCM-TL đoạn Tân Túc và đoạn trước khi vào cầu Cao Lãnh!

• Like
Reactions: Thang Q2
Hạng B2
6/2/09
198
655
93
@P/S : em mất mỗi 14k cho trạm thu phí chỗ NVL thôi, còn dọc đường toàn xả trạm, em hạ kính cứ vẫy vẫy cho qua - chả mất thêm đồng nào.
bác đi xe tải hay gì mà phải trả phí trạm NVL thế nhỉ?

Tập Lái
22/8/19
35
600
83
40
TPHCM
bác đi xe tải hay gì mà phải trả phí trạm NVL thế nhỉ?
Ah, em nhớ nhầm - nó thu em trên đoạn vành đai 2, còn NVL thì ngoắt tay cho qua

em tài mới, có biết trạm nào thu hay ko thu đâu, cứ qua hạ kiếng - nó thu thì móc xỉa thôi

Chỉnh sửa cuối:
  • Haha
Reactions: tuyennoluc
Hạng B2
18/11/10
249
2.534
93
Ah, em nhớ nhầm - nó thu em trên Ah, em nhớ nhầm - nó thu em trên đoạn vành đai 2, còn NVL thì ngoắt tay cho qua
em tài mới, có biết trạm nào thu hay ko thu đâu, cứ qua hạ kiếng - nó thu thì móc xỉa thôi
Trạm NVL chỉ có 7.000₫ à. Hôm nay từ Rạch Giá về Cần Thơ đi ngõ QL61 thì đường tốt và vắng!