Hạng B2
25/11/15
451
315
63
mấy bữa nay cho dầu gió thấm bông để khoang máy thấy OK, những vẫn còn sợ chúng quay lại

• Like
Reactions: khangbinh
Hạng D
13/4/16
1.064
2.779
128
36
Bác mua con mèo, tối đậu xe thì buộc nó ở bánh ô tô ấy bác.
Em đã thử thấy chuột chạy hết sạch :rolleyes:
Mèo của em cũng chạy đi theo gái luôn hay sao mà đến giờ em vẫn chưa thấy nó quay về :D

• Haha
Reactions: jerjely
Hạng F
20/9/14
6.378
13.966
113
TP HCM
Bác mua con mèo, tối đậu xe thì buộc nó ở bánh ô tô ấy bác.
Em đã thử thấy chuột chạy hết sạch :rolleyes:
Mèo của em cũng chạy đi theo gái luôn hay sao mà đến giờ em vẫn chưa thấy nó quay về :D
có gì đó sai sai...
mèo cột rùi thì đi đâu được....
Xin tư vấn đuổi chuột trong capo

• Like
Reactions: number_one_567
Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
Em lạm nghĩ, nếu lấy phân mèo trét vào khoang máy thì sao nhỉ? Không biết có tác dụng đuổi chuột không?

Hạng C
26/9/15
732
786
93
36
Không có kinh nghiệm nhưng thấy quảng cáo đưa lên bác thử xem.
Cái này ko tác dụng nhé. Em đã mua và thử.
Riêng xe em em gắn cái này rất hiệu quả. Nó dùng âm thanh gây chói tai cho chuột sợ mà bỏ đi.
Xin tư vấn đuổi chuột trong capo

Hạng B2
2/5/16
281
340
63
TPHCM
dangkhoastudio.com
chỗ của nó dậy mùi nên dù có dọn long não hay sơ sơ thì vẫn nhớ mùi để quay lại căn nhà thôi à.
phải dọn dẹp sạch sẽ . khử trùng khử mùi thật sạch sẽ mới dc.
gửi chung cư mà chỗ đó rác rến hôi thối thì sẽ lại bị chuột lần nữa

Hạng B2
23/2/17
477
911
143
Bác nên lấy bịch nilon, cột và che lại vài chỗ nguy hiểm như Eccu, cổ hút gió , bình accqy.
Xong bác xịt thoải mái.
Thợ chuyên nghiệp em thấy nó dùng máy xịt thẳng, xong xịt khô, mình ko có thì chịu khó phơi nắng cho an toàn, ko cũng chả sao.
Lúc trước e cũng làm như vậy, xịt nước rửa máy cho con innova, xong chết mợ 1 máy, ra thợ coi thì 1 e bugi bị vào nước, tháo ra lau chùi gắn lại thì chạy như cũ...
E khuyên các bác rửa khoang máy phải rất cẩn thận, nên xịt bằng máy cao áp, ko xịt rửa bằng vòi nước chảy liên tục.

Chỉnh sửa cuối: