Hạng D
24/4/17
1.892
1.520
138
34
  • Chỉ nên lau máy, ko nên rửa nhé... hỏng hóc, oxi hoá ko ai biết được
  • mua miếng dán chuột dán dứoi gầm ngay bệ máy ...
Đêm dính vài E là có

Hạng B2
23/2/17
477
911
143
View attachment 2176347

Xin chào các bác tài ! Xe nhà em bị chuột chui vào capo làm tổ, mấy ổng mang đủ thứ thức ăn thừa để đầy khoang máy. Một lần em đề, máy nổ xong nghe cái phựt, máy lạnh không chạy, xoay vô lăng không nhúc nhích.

Mở nắp capo thì ôi thôi một con chuột cống nằm chết ngay trên dây cuaroa bị bung, Phải gọi thợ vào gắn lại.

Ngoài ra em thấy nhiều chỗ có dấu răng, may mà chưa đứt nên xe vẫn chạy được. Em treo long não thì đỡ được thời gian, nhưng long não hôi quá nên bà cả em la.
Nay nhờ các bác tư vấn giúp em chứ không sớm muộn mấy ổng cũng cắn banh hết cái khoang máy quá!

Xin chân thành cảm ơn các bác!
Chỉ có cách là giết hết bọn nó, bác chịu khó đánh thuốc chuột liên tục trong 1 tháng, sử dụng thuốc luân phiên nhau, vd như kẹo storm, lúa ngâm sinh phẩm diệt chuột, đồ ăn trộn thuốc... đặt trên nền đất dưới gầm xe (nhớ là dọn dẹp sạch sẽ thuốc bã trước khi chạy xe đi nhé).
Phải kiên trì với bọn này... chúc bác may mắn.
Nhà e thì nuôi e này nên trong nhà ko bao giờ có chuột.
Xin tư vấn đuổi chuột trong capo

Hạng C
16/9/14
790
501
63
44
mua cái loa tàu nhỏ nhỏ bỏ đoạn tiếng rắn kêu xè xè vào rồi bỏ trong trong capo phát đi phát lại là ổn, giống như cái loa "nam mô a dì đà phật" mở đi mở lại suốt ngày trong mấy cái chùa á!

• Haha
Reactions: Son187
Hạng F
7/8/17
7.467
10.170
113
Không có kinh nghiệm nhưng thấy quảng cáo đưa lên bác thử xem.
Cái này điếc tai người thôi chứ chuột nó chạy qua như chưa có chuyện gì :p

Hạng F
7/8/17
7.467
10.170
113
Cái này phải ra tiệm rửa khoang máy cho thật sạch bay hết mùi chuột. Rồi về nhà ráng đánh bả, dùng long não, ... chứ còn mùi chuột là nó sẽ vào làm tổ mãi thôi.

Hạng C
23/5/15
516
285
63
43
Kiếm mấy miếng ván, nhựa poly ghép lại thành chuồng bao quanh xe.
Nhưng vẫn phải ra ngoài rửa khoang máy, xịt gầm, và nhớ kêu thợ tháo tấm ốp gầm ra, vì đây là nơi mickey trú ngụ. Như vậy mới sạch phân , tiểu.
Nhưng còn mùi chưa hết, muốn hết phải phơi nắng 8 tiếng mở nắp capo trong 2 tuần.
Trong 14 ngày vàng này, thì tối về mang xe đi nơi khác đậu.
Sau 14 ngày mang về bãi cũ thì làm theo bước 1, hay cột mèo, cột chó, nuôi chim, vv. Gì đó cũng dc, nhưng nhớ là phải mở nắp capo lên ( nếu được thì tốt hơn).

Hạng B2
6/7/14
161
67
28
Tphcm
Bác mua con bọ, bỏ vào lồng để dưới gầm xe 1 thời gian là ông tý đi hết à

Hạng D
25/10/07
1.316
6.171
113
Em để sảnh tầng 1 ks mini người ra người vào liên tục mà nó còn làm ổ trên calang nữa kìa.
Hôm đi tháo thay bộ còi mới biết.:)

Hạng F
29/10/16
11.589
22.251
113
Pháp
Rất hoan hô cho chủ thớt vì .... không có mèo. Nếu có mèo chắc không có chuột trên xe .. KKKK

Còn vụ chuột thì tôi nghĩ là xe của chủ thớt một năm chưa đến 1000 kms chăng ? Còn nếu như xe chạy mỗi ngày chắc chẵng có con gì dám vào cả

https://www.youtube.com/watch?v=N8ixdpjWOZA

Nói chứ có ngay thôi ... đây là dành cho xe, còn ở VN tôi kh biết có hay không nhé.