Hạng C
24/10/05
771
1.213
93
HCMC
RE: Xin tư vấn giúp dùm em- Karando

bác PM cho tôi [email protected] số ĐT & tên nhé, tôi sẽ liên lạc với bác ngay khi bạn tôi về SG. Bạn tôi đang đi công tác, tuần tới mới về SG.

Tiện thể cho bác test Korando (số AT) của bạn tôi luôn :D
[/quote]

Em đang ơ Saigon. Bác giúp cho em xin đia chỉ của bạn bác nha. Em đến gắp để hỏi kỹ lưỡng việc chuyển đổi từ tải sang xe 4 chổ. Nếu chắc chắn được thì tốt quá.

Cảm ơn bác nhiều.
[/quote]

Tập Lái
23/9/06
45
0
16

Chiếc Korando này biển số 51NN-637-xx. Vậy nếu em có mua thì theo các anh có kinh nghiệm thì em cần phaỉ làm những bước nào và ở đâu để xét về tính pháp lý của chiếc này.

Em rất mong được hướng dẫn từ các bác cá kinh nghiệm.

Ví dụ như : Nếu mua không sang tên gi cả để nguyên biển số NN thì có thể chạy được hông? Có gặp những vướng mắc về pháp lý không? Thuế nữa các bác ơi? Xe này có cần đóng thêm thúế nữa không? Nếu có thì khoảng bao nhiêu?

Em mới lần đầu mua xe nên hỏi lung tung, các bác đừng tráchnhé.

Cảm ơn các bác nhiều lắm.

Tập Lái
23/9/06
45
0
16

Không bác nào chịu giúp em cả...hic.

Tập Lái
11/11/05
33
0
0
Hanoi

Mua con xe đó cộng tiền thuế các loại vào, tiền nộp chuyển đổi (hình như là 20 triệu/con) chắc chắn đắt hơn 15K. Ngoại trừ khi bác trốn được thuế (vì đây là xe NN ko phải NG) thì may ra <=10K, nếu bị đánh thuế Nk, thuế TBDB... thôi rồi.

Xe này nếu em mua thì chỉ 4-5K còn phải suy nghĩ.

Hạng B2
22/9/04
316
1
0

Đúng đấy, tầm 14k thì kiếm Suzuki Vitara chạy khỏi lo nghĩ gì mệt đầu.!!! Vừa hôm qua thấy 1 chú Korando vô cớ bị tuýt trên đường. Đi thế cũng đau tim lắm.