Tập Lái
23/9/06
45
0
16
Em tính mua một xe Korando cua SSang Yong với các chi tiết sau:
1. Đăng ký là xe tải. Số chổ 2.
2. Biển số: NN do một công ty nước ngoài đứng tên.
3. Đời: 2002
4.Đăng ký lần đầu 01/2002.

Giá bên bán báo 10,000 USD.

Xin các anh/chị có kinh nghiệm về loại xe này và rành về các thủ tục pháp lý giúp tư vấn giúp em về:

1. Về tính pháp lý của xe này là như thế nào ạ?
2. Khi em mua xe này, em có cần đóng thêm loại thuế nào nữa không ạ? Nếu có thì khoảng bao nhiêu?
3. Khi sang tên em cần đóng khoảng bao nhiêu tiền nữa và thủ tục cần những gì ạ?
4. Hiện xe đăng ký là Tải, em có thể xin chuyển sang xe chở 4 người được không ạ?
5. Giá cả như vậy là có cao quá không ạ?

Chân thành cảm ơn sự giúp đỡ của anh/chị.

Last edited by a moderator:
Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn
RE: Xin tư vấn giúp dùm em- Karando

- Xe này sang tên chưa chắc đã được... vì thủ tục pháp lý của nó rất lằng nhằng... (Ý các bác ấy nói xe này xe du lịch chứ ko phải xe tải).
- Xe này chạy ra ngoài đường các bác xxx rất quan tâm vì bị hạn chế về tốc độ, hoặc cấm vào giờ cao điểm (xe tải mà).
- Chuyển sang xe 4 người thì ko được, vì nếu được thì đã rất nhiều người làm rồi...

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam

Ở Hà nội bây giờ chỉ có mấy bác CSGT mới chơi xe này vì ... chẳng ai bắt cả. Giá đó thì đắt rồi vì thò mặt ra đường không có ai bảo lãnh là bị vịn luôn. theo chế độ xe tải cấm giờ cao điểm thì còn làm ăn gì. còn rât nhiều em này đang để trong kho không có hồ sơ để đi đăng ký

Tập Lái
23/9/06
45
0
16

Em thích loại Korando. Mong các anh giúp tư vấn em chi tiết hơn nhé. Cảm ơn các anh nhiều lắm.

Hạng B2
21/12/05
362
15
16
Vanchuyennhanh.com

Trích đoạn: nho_vo

Ở Hà nội bây giờ chỉ có mấy bác CSGT mới chơi xe này vì ... chẳng ai bắt cả. Giá đó thì đắt rồi vì thò mặt ra đường không có ai bảo lãnh là bị vịn luôn. theo chế độ xe tải cấm giờ cao điểm thì còn làm ăn gì. còn rât nhiều em này đang để trong kho không có hồ sơ để đi đăng ký
Chắc ngoài bắc khó hơn trong này hay sao ấy mà em thấy mấy chú Korando biển 29N và 16K mang vào SG chạy:D
Cách đây vài năm *** ngoài đó giữ nhiều Korando lắm,kg biết số phận mấy em này sao rùi,có bác nào biết kg ?
Năm 2003 em cùng ông anh(NEXUS)qua PHÚ MỸ HƯNG coi 3 cái Korando và 1 cái STAREX của 1 bác HÀN QUỐC,toàn xe đời 99,2000 đẹp phết.Do 1 cty ở GIA LÂM(HN) nhập về,nhìn giấy tờ của nó thì chắc chắn là phải ra biển số xe bán tải rồi.Trả bác HÀN QUỐC 5K/em,bác ấy chẳng nói gì cả:D

Hạng C
24/10/05
771
1.213
93
HCMC

Nếu bác ở SG thì tôi có thể giới thiệu bạn tôi tư vấn cho bác. Anh này chuyên trị Korando (không phải là dân buôn bán xe đâu). Loại này bây giờ có thể đăng ký 4 chổ / $2000.

Tập Lái
23/9/06
45
0
16

Nhưng xe như vậy thì có thuộc xe "tạm nhập" không vậy các anh? Cho em hoi thêm nếu có trả gía thì trả khoảng bao nhiều được ạ? 5,000 USD chắc họ cũng im như mấy anh Hàn Quốc quá...

Xin cảm ơn.

Tập Lái
23/9/06
45
0
16

Mấy anh cho em xin ý kiến nhé. Em không có tiền nhiều nhưng do hay đi ngoài trời mưa nắng nên muốn mua chiếc rẻ rẻ thôi. Mấy anh giúp dùm em nha.

Cảm ơn mấy anh nhiều lắm.

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Bác trả 6-7k thôi...Mà bác chưa có gia đình thì hãy nên mua. Có gia đình rồi bực mình lắm...:D

Tập Lái
23/9/06
45
0
16

Trích đoạn: like_car

Nếu bác ở SG thì tôi có thể giới thiệu bạn tôi tư vấn cho bác. Anh này chuyên trị Korando (không phải là dân buôn bán xe đâu). Loại này bây giờ có thể đăng ký 4 chổ / $2000.

Em đang ơ Saigon. Bác giúp cho em xin đia chỉ của bạn bác nha. Em đến gắp để hỏi kỹ lưỡng việc chuyển đổi từ tải sang xe 4 chổ. Nếu chắc chắn được thì tốt quá.

Cảm ơn bác nhiều.