Tập Lái
6/10/14
37
15
8
55
Tập Lái
6/10/14
37
15
8
55
Xuất phát từ HCM đến A,B,C,D,từ D có đường oto qua E, và từ E có đường về saigon luôn không vậy .... chưa đi buôn mê thuộc lần nào ..tks ... mình muốn đi tới tới rồi về saigon luôn không vòng lại mà ...sợ chạy bậy lạc vô rừng không có đường đi

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
6/10/14
37
15
8
55
Anh em cho hỏi thêm tuyến saigon đi buôn mê ngày lễ 30/4 có kẹt xe như đường bảo lộc lên đa lạt không . Tks !

Tập Lái
6/10/14
37
15
8
55
Bác phải viết điểm xuất phát thì a/e mới tư vấn rõ nhé.
Xuất phát từ HCM đến A,B,C,D,từ D có đường oto qua E, và từ E có đường về saigon luôn không vậy .... chưa đi buôn mê thuộc lần nào ..tks ... mình muốn đi tới tới rồi về saigon luôn không vòng lại mà ...sợ chạy bậy lạc vô rừng không có đường đi

Tập Lái
6/10/14
37
15
8
55
Không nói điểm xuất phát thì tư vấn vào mắt

Hạng F
1/8/12
5.704
5.721
113
TP HCM
Bạn đi Ql13 và Ql14 để đến BMT đường đi có phong cảnh đẹp. Bạn cẩn thận đi đúng tốc độ 50&80km/h lưu ý không vượt xe khác khi có vạch liền và tránh cán vạch, ngoài ra cẩn thận với xe công nông và xe máy chạy khá ẩu.
Các điểm vui chơi ăn uống tại BMT em lưu lại của các Bác trong OS chia sẽ. Chúc bạn có chuyến đi vui và an toàn.
Đường vào thác Dray Sáp, thác Dray Nur, đi thoải mái nhe Bác, quán Bác hỏi là Cà te quán trên đ Lê Thánh Tông. GG là ra.
* Ở BMT nếu thích tiện nghi, có trẻ con nên đi thác Dray Sáp, thác Dray Nur, Thác Gia long, Trinh nữ gần nhau đi trong ngày. KDL Ko tam, Buôn Cô thôn 1 trong những buôn có nhiều nhà dài nhất BMT, Ca fe Trung nguyên, Bảo tàng, nhà đày BMT, dinh Bảo đại.. gần nhau.
* thích hoang dã tí có buôn Đôn ở đây bi giờ toàn thấy Kinh tộc không hà, mình thích thác 7 nhánh hơn, đường vào trước khi rẽ Buôn Đôn 3.4km, vé vào cửa khoảng 40k có người giới thiệu về nhà Dài, văn hóa Ede, múa cồng chiêng máu làm quả cưỡi voi, thuê ca no ngắm thác 7 nhánh, Vườn QG Yok Đôn, Thác Thủy tiên- bao đẹp vào cổng đặt các chú kiểm lâm gà đồi, heo tộc nướng, thăm thác xong chén luôn, Đồi Hư-Clam gần thành phố, rừng nguyên sinh luôn, đậu xe vỉa hè đi băng qua chừng 200m rẫy cafe là tới Vì dân khai hoang quanh đó trồng cafe... đi bi nhiêu chắc đủ rồi chủ thớt?
Nói không với Hồ Lak nhé đi về 140km cũng không đáng đi, KDL Buôn Tro Bư cũng không nhé, vào xong ra tưởng bị lừa.
- Ăn thì sáng mình ăn KS , cơm ngoài quán gà bạn gì nói phía trên có cơm niêu Đồng quê trên đường Ngô quyền, quán này phần ăn hơi to nên phải xem bụng nhà mình khi order. Mấy quán này không nên bỏ qua Hải Mường ăn món heo mẹt, Dê Thủy Cương ăn lẩu xương ống dê, Phương Dung quán chuyên cá, đặc sản BMT nếu may Bác sẽ được thưởng thức cá Dầm xanh, cá Mõm trâu.. cá lăng 40- 50kg, quán trên ql 14 khi rẽ từ Dray Nur ra chừng 2.3km, tay phải, ăn và Cafe tai buôn Cô thôn cũng rất ấn tượng. Chắc cũng no rồi ha Bác, có gì chuyến đi sau nhé......