Tập Lái
3/6/19
2
0
1
41
Em đau đầu vì hệ thống báo động thi thoảng kêu ầm ĩ mà không có tác động gì vào, nhờ các bác chỉ giúp. Em đã làm:
1. Vào gara bật capo, ngắt dây điện của còi báo động (nằm bên vô lăng trên bánh xe), xe còn 2 còi chính phía trước, vẫn ko được, vẫn bị kêu và nháy đen hazard.
2. Ngắt cầu chì hệ thống báo động xe (nằm dứoi tablo) theo sách chỉ dẫn, vẫn bị kêu như cũ
3. Em ngắt luôn cầu chì còi xe thì không kêu nữa, thi thoảng chỉ còn nháy đen hazard.
Em đã vào mấy gara mà ko xử lý được, lúc vào thì làm kiều gì nó cũng ko kêu. Bây giờ đi không có còi nhiều lúc bất tiên, mà lắp cầu chì còi xe vào thi thoảng xe lại hú lên ảnh hưởng đến người xung quanh quá.

Attachments

Tập Lái
25/7/17
1
2
1
36
mua lọ xịt chổng rỉ xịt vào cảm biến ngay nắp capo sẽ hết

Hạng F
13/9/07
7.049
48.466
113
mua lọ xịt chổng rỉ xịt vào cảm biến ngay nắp capo sẽ hết
Đơn giản hơn nữa là đấu tắc nó lại luôn. Để nó hiểu là nắp capo xe luôn luôn đóng và nó sẽ câm mồm suốt đời. Cái này rất nhiều xe bị. Mình đã thấy innova và xe bán tải colorado cũng bị kêu

Tập Lái
3/6/19
2
0
1
41
Đơn giản hơn nữa là đấu tắc nó lại luôn. Để nó hiểu là nắp capo xe luôn luôn đóng và nó sẽ câm mồm suốt đời. Cái này rất nhiều xe bị. Mình đã thấy innova và xe bán tải colorado cũng bị kêu
Cám ơn Bác, để em thử xe có được ko, nhưng em vẫn thắc mắc như trên, ý 1,2 ấy là các thao tác của em đã cắt nguồn cấp điện đến còi báo động rồi tại sao nó vẫn hú, ý 3 em đang nghĩ là tiếng báo động lại đấu cả vào còi chính của xe luôn à.

Hạng F
13/9/07
7.049
48.466
113
Cám ơn Bác, để em thử xe có được ko, nhưng em vẫn thắc mắc như trên, ý 1,2 ấy là các thao tác của em đã cắt nguồn cấp điện đến còi báo động rồi tại sao nó vẫn hú, ý 3 em đang nghĩ là tiếng báo động lại đấu cả vào còi chính của xe luôn à.
Do bác ko tìm đc chính xác sơ đồ điện của hệ thống báo động thôi