Hạng D
8/2/17
1.113
1.714
113
36
Theo ý kiến của mình:
- Tuc:
+ Ưu: dáng đẹp, máy bốc hơn.
+ Nhược: chỉ có 5 chỗ.
- Out:
+ Ưu: 5+2 có thể chở nhiều hơn.
+ Nhược: hộp số CVT, hao xăng hơn.
Còn về thương hiệu thì tại người Việt quan điểm xe Nhật tốt hơn, chứ thật ra ở tầm quốc tế, Hyundai vẫn hơn Mitsubishi.

Hạng C
19/8/16
632
481
63
38
Out gì cũng ổn trừ cái nội thất nhìn chán, ngoài ra thì từ khả năng vận hành, tiện nghi thì chẳng thua gì có khi còn hơn Tucson. Được cái dãy 3 để 7 người nhưng thực sự là rất chật, lâu lâu chống cháy thì được chứ đi đường dài chắc chỉ dành cho trẻ em.
Out nói riêng và Mit nói chung (trừ Ex) có 1 cái rất không ổn so với Tuc đó là vấn đề bảo trì:
Giá phụ tùng siêu mắc.
rất nhiều loại phụ tùng phải chờ nhập và chờ siêu lâu.
Đại lý rất ít.

• Wow
Reactions: Cớm Dzẹp
Hạng B2
23/10/15
114
191
43
Hà Nội
Chia sẻ với bác một tí. Em từng sở hữu Santafe gold, nissan teana, và giờ đang đi Tucson đời mới cuối 2015, Navara. Em nhận thấy Tucson đẹp ( em mua vì cái này) chất lượng em nghĩ không bằng xe nhật về mọi mặt từ nội thất đến động cơ hộp số... Nói chung vật liệu làm nên sau một thời gian sử dụng xuống cấp hơn. Đặt biệt là điều hoà, ghế da. Khuyên bác một cái nữa là đi gia đình đừng chọn máy dầu nên chọn xăng nhé. Nhiều người bảo máy dầu êm như máy xăng - em không thấy vậy. Em đã đi, lái nhiều loại xe đặc biệt dòng Hyundai. Em đến giờ vẫn chưa thay xe vì thấy con tucson vẫn đẹp, thỉnh thoảng hỏng vặt thì em ship đồ về tự tháo lắp được. Có một cái nữa là đồ phụ tùng hyundai nhiều và rẻ cũng như đồ toyota nên sửa dễ dàng. Động cơ hộp số em nghĩ hiếm ô tô nào bị hỏng lăm, chỉ là mượt hay khôbg mượt thôi.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
8/1/19
1.582
2.219
121
Chia sẻ với bác một tí. Em từng sở hữu Santafe gold, nissan teana, và giờ đang đi Tucson đời mới cuối 2015, Navara. Em nhận thấy Tucson đẹp ( em mua vì cái này) chất lượng em nghĩ không bằng xe nhật về mọi mặt từ nội thất đến động cơ hộp số... Nói chung vật liệu làm nên sau một thời gian sử dụng xuống cấp hơn. Đặt biệt là điều hoà, ghế da. Khuyên bác một cái nữa là đi gia đình đừng chọn máy dầu nên chọn xăng nhé. Nhiều người bảo máy dầu êm như máy xăng - em không thấy vậy. Em đã đi, lái nhiều loại xe đặc biệt dòng Hyundai. Em đến giờ vẫn chưa thay xe vì thấy con tucson vẫn đẹp, thỉnh thoảng hỏng vặt thì em ship đồ về tự tháo lắp được.
nhận xét có tâm nè

• Like
Reactions: Cớm Dzẹp
Hạng C
5/12/16
527
776
93
41
Ko biết khoản bảo trì bảo dưỡng với phụ tùng thay thế ntn chứ mình thấy con Outlander quá ổn luôn.
Chạy thử thấy cũng hài lòng, nhìn cũng trẻ trung, lại được 7 chổ.