Tập Lái
27/6/19
13
12
3
37
Bọn em có dự định chạy tour bằng xe mortor từ Sài Gòn theo đường 14C (đường tuần tra biên giới) ra Đà Nẵng (khoảng 825km). Đường 14 thì bọn em đi rồi mà 14C thì chưa đi thử và chưa có kinh nghiệm gì. Nghe bảo là đường này đã được cải tạo và giờ chất lượng tốt hơn nhiều rồi.

Vậy bác nào đã chạy chuyến đường này rồi chia sẻ giúp em về chất lượng đường, chặng nghỉ, chỗ đổ xăng, ăn uống, chỗ chơi và thăm quan, công an, biên phòng, kiểm lâm thế nào?...
Em xin cảm ơn.

*Ảnh minh họa

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
27/6/19
13
12
3
37
Đường này hình như vắng và ít bác đi thì phải.

các Tỉnh thành có Quốc lộ 14C đi qua nên học tập NaUy trong việc Tổng mức chi Ngân sách đầu tư cho Hệ thống Giao thông Đường bộ,

từ đó sớm cải thiện được chất lượng Hạ tầng của Hệ thống Giao thông Đường bộ, để Bà con trong vùng và từ các Địa phương khác đi lại thuận tiện và an toàn

Tập Lái
12/4/06
33
23
8
Bạn thích thì cứ đi vì cũng hên xui, gặp biên phòng nhẹ thì xuất trình giấy tờ rồi cho đi, nặng thì quay đầu hoặc phải đi đường khác. Hàng quán thì hầu như không có, có những đoạn qua rừng cả trăm Km không có 1 cái nhà, cây xăng, hàng quán...

Hạng F
3/10/15
9.815
12.048
113
Bạn thích thì cứ đi vì cũng hên xui, gặp biên phòng nhẹ thì xuất trình giấy tờ rồi cho đi, nặng thì quay đầu hoặc phải đi đường khác. Hàng quán thì hầu như không có, có những đoạn qua rừng cả trăm Km không có 1 cái nhà, cây xăng, hàng quán...
Chẳng may bể bánh xe thì đúng thảm hoạ nhỉ

Hạng B2
24/11/18
490
434
63
HCM
mình từng đi 1 lần năm 2017, có 1 đoạn như đường rừng đường khá xấu gần Kontum, lại đi lúc chạng vạng 18h-18h30 tối ôm, thấy có 1 lều đang ngồi nhậu đèn mập mờ sợ lâm tặc cm luôn :), nếu đi sedan hoặc gầm thấp thì ko nên khám phá cho lắm, gặp biên phòng dễ thì cho qua thoải mái (hình như có đoạn nó ko thuộc VN thì phải)