Hạng D
26/3/17
2.595
4.659
113
Khi mua xe quan trọng nhất là bạn xác định đc nhu cầu sử dụng và số tiền có thể bỏ ra để mua. Chạy thử cũng rất nên dù chỉ khoảng 15P, khi chạy thử bạn sẽ phần nào cảm nhận dc ưu nhược điểm khi vận hành của xe. Nên rủ thêm bạn bè hoặc người nhà ngồi ghế sau để cho thêm cảm nhận. Nên lựa giờ nào vắng xe, lựa cung đường rộng rãi 1 chút thử xe sẽ an toàn và chạy được nhiều tốc độ khác nhau

• Like
Reactions: gundamkid
Hạng B2
18/2/21
285
401
63
29
Đây là một số kinh nghiệm khi lái thử xe, đặc biệt phù hợp cho người chưa lái nhiều:
1. Nên lái lâu lâu 1 chút, khoảng 20 phút trở lên để cảm nhận được sự thoải mái khi ngồi xe.
2. Nên chở thêm khoảng 2,3 người để cảm nhận được xe khi chở nặng sẽ như thế nào, cũng như nghe được đánh giá của hành khách ngồi đằng sau về sự thoải mái của xe.
3. Nên kiếm cung đường thử xe ở dải vận tốc 60-80km/h để cảm nhận về khả năng vận hành, độ cách âm của xe cũng như thắng xe có tốt không.
4. Nên kết nối điện thoại với hệ thống giải trí của xe để kiểm tra các tính năng như nghe nhạc, gọi điện, xem bản đồ, kiểm tra xem các thao tác dùng có dễ không.

Mình chia sẻ như vậy, bác có câu hỏi gì thêm cứ báo mình.

Tập Lái
13/10/22
26
18
3
39
Khó nhất là kiếm tiền mua xe bác đã làm được còn hỏi gì nữa, mấy việc nhỏ đó bác chỉ cần xuất hiện ở hãng xe là có nhân viên phục vụ tận răng nhé....
Kinh nghiệm em coi xe máy thì ù ù cạc cạc lắm bác ạ. Chả biết thế nào chỉ thấy xe không trầy xước, nhìn cũng được, ngồi vừa vặn ... là xong.

Tập Lái
13/10/22
26
18
3
39
Đây là một số kinh nghiệm khi lái thử xe, đặc biệt phù hợp cho người chưa lái nhiều:
1. Nên lái lâu lâu 1 chút, khoảng 20 phút trở lên để cảm nhận được sự thoải mái khi ngồi xe.
2. Nên chở thêm khoảng 2,3 người để cảm nhận được xe khi chở nặng sẽ như thế nào, cũng như nghe được đánh giá của hành khách ngồi đằng sau về sự thoải mái của xe.
3. Nên kiếm cung đường thử xe ở dải vận tốc 60-80km/h để cảm nhận về khả năng vận hành, độ cách âm của xe cũng như thắng xe có tốt không.
4. Nên kết nối điện thoại với hệ thống giải trí của xe để kiểm tra các tính năng như nghe nhạc, gọi điện, xem bản đồ, kiểm tra xem các thao tác dùng có dễ không.

Mình chia sẻ như vậy, bác có câu hỏi gì thêm cứ báo mình.
Rất đầy đủ và chi tiết, cần cho người mới tìm hiểu như em. Em cám ơn bác nhiều.

Ý 2 và 4 rất thiết thực bác ạ.

Hạng B2
14/7/22
269
240
43
79
Xe mới thì có gì đâu mà kiểm tra hả bác. Mua xe cũ mới cần ktra chứ.
Còn test xe thì lên youtube coi thích con nào, coi người ta đánh giá nữa rồi ra showrom nói muốn chạy thử thôi.
Khó nhất là tiền mua xe thì bác làm được rồi.

• Like
Hạng D
8/5/16
2.226
5.948
113
Kinh nghiệm em coi xe máy thì ù ù cạc cạc lắm bác ạ. Chả biết thế nào chỉ thấy xe không trầy xước, nhìn cũng được, ngồi vừa vặn ... là xong.
Vậy ra bác mua xe cũ? Mua xe cũ là câu chuyện hoàn toàn khác nha bác!

• Like
Hạng B1
6/1/20
65
438
53
Thời buổi tiktok, Facebook.... Đố cha thằng đại lý nào dám bán đồ cũ, hư...mà hô xe mới. Hơn nữa, xe bảo hành 3 năm, nếu có hư hỏng gì cứ (lên mạng) nắm đầu thằng hãng bắt nó đền. Sao phải no nắng!

• Like