Hạng B1
9/1/15
71
86
18
lên ali tìm phôi và chìa về làm nè bác. em thấy nó cũng nhiều
Hi Bác, aliexpress thì em ko lạ gì, e cũng hay lọ mọ lên đó dòm ngó đồ công nghệ vv..., cái chính là, sự hiểu biết về xe có giới hạn, nên muốn tìm hiểu thêm về việc độ chìa trước khi đặt mua và sử dụng. Cảm ơn Bác đã phản hồi.

Hạng B1
9/1/15
71
86
18
lên ali tìm phôi và chìa về làm nè bác. em thấy nó cũng nhiều
cũng như trước đây, trước khi mua cam xiaomi 70mai, em lên tất cả các diễn đàn để đọc về em nó... nào là 70mai mini, 70mai nội địa up E, 70mai pro, 70mai lite, tính năng của từng đứa, rồi cục pgs hoạt động như nào, nhu cầu của mình ntn, để cuối cùng cho ra được con 70mai lite ngon, bổ, rẽ với tổng chi 1 chai 3 (70mai lite + gps)

Hạng D
21/3/08
4.826
4.288
113
hcm
Chìa gập nên mua cái loại mà tháo ruột gắn qua là done, dễ làm, không cần dùng tới máy sao chép!

• Like
Reactions: caride
Hạng B2
29/8/15
366
203
43
Bác cho em xin thông tin nhé... em ở kv quận 3. Thanks
Cần gì nâng cấp lên bạn, làm cái mới thay qua lại bạn.
Mình thấy bộ điều khiển thì hầu như là như nhau hết, bạn thích loại nào mua loại đó, xong rùi kết nối với điện thoại để download chương trình vào chìa khóa, xong rùi lên xe hơi đồng bộ với điều khiển xe, rùi gắng chìa cơ vào là xong.

• Like
Reactions: caride
Hạng C
26/9/15
732
786
93
36
Tốt nhất bạn nên đem chìa ra thợ họ làm cho, giá thì tùy xe. Rẻ nhất Toyota còn trùm mắc là Merc :D. Ở HCM thì ra Phùng Hưng bên Q5 mà làm. Có rất nhiều tiệm ở đó. Còn muốn tự làm thì bạn lên mạng kiếm cái vỏ có kèm phôi chìa ra cho thợ họ cắt rồi sàng lõi temote qua. Không nên tự mua phôi kèm remote trên mấy trang Ali hay Taobao... khi bạn chưa tìm hiểu hệ thống khóa cửa xe của mình. Có 2 loại tần số cho chìa khóa xe là 433MHz và 415 MHz, chưa kể một số xe còn có chip immobilizer - mã hóa động cơ trong đó nữa. Bạn phải biết tần số xe mình là tần số nào mà mua cho phù hợp. Theo kinh nghiệm của mình thì chìa kèm remote trên Taobao bán đa phần là 415MHz dùng cho xe nội địa TQ (kể cả Toyota) nên xe VN sẽ không nhận chìa.

Hạng D
3/1/16
1.103
755
113
Tốt nhất bạn nên đem chìa ra thợ họ làm cho, giá thì tùy xe. Rẻ nhất Toyota còn trùm mắc là Merc :D. Ở HCM thì ra Phùng Hưng bên Q5 mà làm. Có rất nhiều tiệm ở đó. Còn muốn tự làm thì bạn lên mạng kiếm cái vỏ có kèm phôi chìa ra cho thợ họ cắt rồi sàng lõi temote qua. Không nên tự mua phôi kèm remote trên mấy trang Ali hay Taobao... khi bạn chưa tìm hiểu hệ thống khóa cửa xe của mình. Có 2 loại tần số cho chìa khóa xe là 433MHz và 415 MHz, chưa kể một số xe còn có chip immobilizer - mã hóa động cơ trong đó nữa. Bạn phải biết tần số xe mình là tần số nào mà mua cho phù hợp. Theo kinh nghiệm của mình thì chìa kèm remote trên Taobao bán đa phần là 415MHz dùng cho xe nội địa TQ (kể cả Toyota) nên xe VN sẽ không nhận chìa.
Rất hay, cám ơn bạn chia sẻ.

• Haha
Reactions: david1210
Hạng B1
9/1/15
71
86
18
Cần gì nâng cấp lên bạn, làm cái mới thay qua lại bạn.
Mình thấy bộ điều khiển thì hầu như là như nhau hết, bạn thích loại nào mua loại đó, xong rùi kết nối với điện thoại để download chương trình vào chìa khóa, xong rùi lên xe hơi đồng bộ với điều khiển xe, rùi gắng chìa cơ vào là xong.
Hiihiih..., cái này hơi đi quá khả năng của em rồi Bác ah. Cảm ơn Bác đã chia sẽ thông tin.

Hạng B1
9/1/15
71
86
18
Cảm ơn những thông tin bổ ích từ Bác. Chính vì những vấn đề như Bác nói, mà e ko dám làm gì, khi chưa bit rõ về nó. Để qua đợt em vy rồi chạy ra Phùng Hưng ngó nghiên xem sao. Thả tiêm ....

• Like
Reactions: david1210