Hạng F
3/10/15
9.851
12.131
113
KS Dầu khí có masssage nhưng lành con mẹ nó mạnh, Palace lâu em không vô nhưng cũng là lành mạnh chứ chiến j đâu nhỉ?

Bưu điện, Mường Thanh, Điện Lực…
Ủa thế không chiến à, hay mass kia ế quá nó đổi chủ, chứ mấy năm trước về đó em cũng ở khách sạn rồi ra mass mà.
Palace ấy, có cả sòng bạc luôn.
Petrohotel thì em không biết
Thôi thế thì ra Bưu Điện, Cao Su, Phương Nam vậy

Hạng F
3/10/15
9.851
12.131
113
Ở Vũng Tàu có nhiều quán cơm niêu. Nhưng tôi thấy quán HUẾ XƯA ở đường Nguyễn Thái Học (khu 5 tầng) là ngon, giá cả rất mềm dễ chịu. Bạn nên ăn chỗ này. Xem thêm: https://ticotravel.com.vn/com-nieu-vung-tau/
Ở Vũng Tàu có nhiều quán cơm niêu. Nhưng tôi thấy quán HUẾ XƯA ở đường Nguyễn Thái Học (khu 5 tầng) là ngon, giá cả rất mềm dễ chịu. Bạn nên ăn chỗ này. Xem thêm: https://ticotravel.com.vn/com-nieu-vung-tau/
Có quán tên Rau Tập Tàng thì phải cũng ổn lắm đường Lê Hồng Phong

Hạng D
30/9/19
1.509
5.166
113
Santa Ana
Đầu tuần sau nữa em đưa cả nhà xuống VT chơi 3 ngày 2 đêm, đặt gạch hóng chỗ ăn uống. Khách sạn Ibis ổn không mấy anh :D , lúc đầu em tính ở Mercure, mà nhà có ông cụ đi lại hơi yếu, nên tính chọn ks có thang máy cho cụ tiện đi lại.

Hạng D
30/9/19
1.509
5.166
113
Santa Ana
Dưới Vũng Tàu nếu không ăn sáng ở ks thì có những lựa chọn ăn sáng nào hợp lý cho gia đình 4 người lớn 1 em bé vậy mấy anh :D

Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Hạng D
30/9/19
1.509
5.166
113
Santa Ana
Google đi anh. Chổ nào gần chổ anh ở, nhiều người từng ăn, ít người chửi thì nhào vô. :D

Gu gồ giờ toàn kiểu "top 10 quán ngon" này nọ thấy có vẻ hơi scam nên em tính hỏi dân thổ địa/nhiều kinh nguyệt cho chắc ăn đó anh :D

Nhà em ở Ibis Styles ngay Bãi Sau, giờ bánh khọt em cũng không chắc chỗ nào ngon nữa, nhớ hồi xưa thì ăn quán gốc vú sữa thôi. Rồi cả bánh canh ghẹ, bánh bông lan trứng muối ... cũng chả biết ở đâu ổn :(

• Like
Reactions: badmonkey
Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Gu gồ giờ toàn kiểu "top 10 quán ngon" này nọ thấy có vẻ hơi scam nên em tính hỏi dân thổ địa/nhiều kinh nguyệt cho chắc ăn đó anh :D

Nhà em ở Ibis Styles ngay Bãi Sau, giờ bánh khọt em cũng không chắc chỗ nào ngon nữa, nhớ hồi xưa thì ăn quán gốc vú sữa thôi. Rồi cả bánh canh ghẹ, bánh bông lan trứng muối ... cũng chả biết ở đâu ổn :(
Đặc sản ngon dỡ tuỳ khẩu vị mà anh. Nhà bx em ngay VT, sáng bước qua hàng xóm, bán gì ăn nấy. Cũng thử ăn mấy quán ng ta quảng cáo rầm rộ, nhưng không ưng. Bà hàng xóm nấu dỡ ẹc mà cứ qua ăn, cho tiện.

Anh tìm quán nào lâu năm, nhiều người "vote", xác xuất "hố" sẽ thấp hơn. :D

Ví dụ em vô app google maps, chọn gần KS anh ở, gõ "bún riêu" chẳng hạn:
Xin tư vấn lộ trình SG - Vũng Tàu

• Love
Reactions: buitantruong123
Hạng D
30/9/19
1.509
5.166
113
Santa Ana
Đặc sản ngon dỡ tuỳ khẩu vị mà anh. Nhà bx em ngay VT, sáng bước qua hàng xóm, bán gì ăn nấy. Cũng thử ăn mấy quán ng ta quảng cáo rầm rộ, nhưng không ưng. Bà hàng xóm nấu dỡ ẹc mà cứ qua ăn, cho tiện.

Anh tìm quán nào lâu năm, nhiều người "vote", xác xuất "hố" sẽ thấp hơn. :D

Ví dụ em vô app google maps, chọn gần KS anh ở, gõ "bún riêu" chẳng hạn:
View attachment 3000525
Anh Khỉ Hư cho em xin thêm quán bánh khọt với bông lan trứng muối (mà anh cho là ổn) nghen :D

Cái cà phe Suntoriny mấy trang trước anh giới thiệu thì em tính ghé ăn sáng uống cà phê ngắm biển :D

• Love
Reactions: badmonkey
Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Anh Khỉ Hư cho em xin thêm quán bánh khọt với bông lan trứng muối (mà anh cho là ổn) nghen :D

Cái cà phe Suntoriny mấy trang trước anh giới thiệu thì em tính ghé ăn sáng uống cà phê ngắm biển :D
Quán Suntoriny em thấy ổn. Giá hơi cao chút.

Ngoài ra còn quán Soho (em ghé buổi tối, không gian khá chill):

Bánh khọt em hay ăn ở đây:

Bánh bông lan em nói thiệt là ngán dữ lắm, nên hỏng có ăn. Nhà em hay mua ở đây:

• Love
Reactions: buitantruong123