Tập Lái
16/2/20
3
0
0
31
Chào các bác,

Em là thành viên mới, xin được các bác tư vấn mua chung cư để ở. Vợ chồng em muốn mua chung cư ở Bình Thạnh, giá max 3.5 tỉ (cả nội thất). Em làm ở đường Điện Biên Phủ, gần chỗ và cùng phía ĐHQT Hồng Bàng, UEF nên muốn mua chung cư nào đi làm ở đó cho tiện. Em là nữ đi xe máy nên quan tâm nhiều đến vị trí chung cư để đi và về không quá khó khăn vòng vèo. Nhà em có em bé nhỏ nữa nên cũng muốn tìm nơi thoáng mát, ít nhất có cái sân hay đường nội bộ có thể cho bé xuống chơi .

Nhà em mua để ở nên chung cư mới hay thứ cấp đều được. Em tham khảo thấy có các CC Đất Phương Nam, Cửu Long, Richmond, Acsent Plaza, Saigonres có vẻ ổn về vị trí. Em đã có đi xem CC Cửu Long thì thấy nó cũng yên tĩnh mát mẻ nhưng hơi cũ, không có tiện ích và nhà thì mặt bằng thiết kế không thoáng lắm. Saigonres em chưa coi nhưng xem trên mạng thấy cũng có nhiều phốt quá, không biết bây giờ thế nào?

Các bác có kinh nghiệm ở các chung cư này hoặc biết chung cư nào phù hợp thì giới thiệu cho nhà em với. Em xin cảm ơn.

Hạng D
9/10/17
1.737
1.004
113
Chắc Saigonres phù hợp với mợ, richmond thì giá cao, ascent giá cao mà chưa làm xong móng, chắc có mỗi saigonres là phù hợp à, mà tiện đi lại nữa

• Like
Reactions: butaro
Tập Lái
16/2/20
3
0
0
31
Mua Richmond cho mới hoac la dự án gì của Nova ở ngay Dien bien phu đó em, ah còn cái Greenfield o Thanh Đa (giá mềm) nữa
Dạ vâng Richmond thì tiện đường em hơn mà nó cũng mới bàn giao thôi chưa biết ở thế nào. Green Field bác có nắm tình hình sống ở đó sao ko?

Tập Lái
16/2/20
3
0
0
31
Chắc Saigonres phù hợp với mợ, richmond thì giá cao, ascent giá cao mà chưa làm xong móng, chắc có mỗi saigonres là phù hợp à, mà tiện đi lại nữa
Dạ mà Saigonres em tìm thông tin thì thấy nhiều vụ lùm xùm về chất lượng với QL quá, không biết giờ sao rồi.

Hạng D
9/10/17
1.737
1.004
113
Dạ mà Saigonres em tìm thông tin thì thấy nhiều vụ lùm xùm về chất lượng với QL quá, không biết giờ sao rồi.
Đúng là sgr ngta có lùm xùm về vụ chất lượng bác ạ, nhưng tuỳ từng căn, với cungz khắc phục được ít nhiều rồi, e nghĩ giờ ở cũng ổn, richmond có vé chất lượng hơn nên giá cũng cao hơn

Hạng B2
3/1/08
319
819
93
www.kiennghiep.com
Wilton Novaland CDT ở đầu D1; hoặc
Mỹ Đức đường XVNT, gần Hàng Xanh

có lẽ là những nơi bạn đáng đánh giá xem phù hợp nhu cầu không?!

Hạng B2
16/10/16
221
292
63
Khu vực này em thấy có Willton của Nova và M-One Gia Định của Mas là ổn và còn mới trong phân khúc trung cấp.

Tập Lái
1/11/07
12
38
13
Em ở sgres đây, 3.5 tỉ ko khéo còn đc căn 3 phòng ngủ.
Ở đây cơ bản ổn lắm, thiếu cái hồ bơi thôi nhưng chắc ko quan trọng.

• Like
Reactions: hapi.bds