Tập Lái
28/7/18
1
1
3
36
Hồ Chí Minh
Nhờ mấy bác tư vấn giúp với kinh phí từ 4 tỷ đến 4 tỷ 5 thì nên mua đất nền ở và khoảng 2 tỷ để xây nhà thì nên mua ở đâu được ạ, nhà em nhân khẩu 6 người, nên em muốn mua miếng diện tích 4x20 hoặc 5x20 thì càng tốt. Em đang nhắm đến khu Đại Phúc hoặc Dương Hồng, vì thấy cao ráo ít ngập và quy hoạch đẹp nhưng có cái hơi vắng. Các bác biết khu dân cư nào khác thì tư vấn giúp em nhé. Nhà có xe nên em ko quan trọng xa gần trung tâm lắm, chủ yếu là khu dân cư an ninh và dân trí tốt, sạch sẽ, trong lành cao và ít ngập là được ạ, chứ ở HCM mà không bao giờ ngập thì hơi khó ạ. Cảm ơn các bác nhiều ạ.

• Like
Reactions: Sienna-Minh
Hạng B1
16/10/17
90
392
53
38
Q1
Rio Centro - đường Gò Cát Q.9 đi anh. CDT Điền Phúc Thành. Diện tích 5×16. Hạ tầng ổn, nằm gần khu hiện hữu và đã có nhà xây. Cách vòng xoay Phú Hữu 2km. Mỗi tội ra Ng Duy Trinh hơi nhiều container.

Hạng D
18/8/15
1.288
1.644
113
43
Bên kdc An Sương đang mở bán hơn 200 nền. Bác cần tài liệu thì tham gia group zalo đang bán á, thông tin đầy đủ.

Nhờ mấy bác tư vấn giúp với kinh phí từ 4 tỷ đến 4 tỷ 5 thì nên mua đất nền ở và khoảng 2 tỷ để xây nhà thì nên mua ở đâu được ạ, nhà em nhân khẩu 6 người, nên em muốn mua miếng diện tích 4x20 hoặc 5x20 thì càng tốt. Em đang nhắm đến khu Đại Phúc hoặc Dương Hồng, vì thấy cao ráo ít ngập và quy hoạch đẹp nhưng có cái hơi vắng. Các bác biết khu dân cư nào khác thì tư vấn giúp em nhé. Nhà có xe nên em ko quan trọng xa gần trung tâm lắm, chủ yếu là khu dân cư an ninh và dân trí tốt, sạch sẽ, trong lành cao và ít ngập là được ạ, chứ ở HCM mà không bao giờ ngập thì hơi khó ạ. Cảm ơn các bác nhiều ạ.
Nếu bác quan tâm, bác ib phone vào hộp thư cho e nha. Có duyên sẽ gặp đc bác.

Hạng B2
6/3/11
196
713
113
bà dì ruột e đang bán lô đất ngay cạnh ủy ban nhân dân quận 12 giá 2 tỷ 950 nè, nằm trong khu dân cư giàu có luôn. Nếu tài chính bác tầm 5 tỷ thì mua xây ở đây là ổn đó, khoảng cách về trung tâm cũng ko quá xa mà đất khu này thì ko bao giờ sợ ngập
Ngang dài ra sao bác ơi

Hạng C
13/5/16
541
1.383
93
53
Bác đến khu dân cư Bình Lợi, P13, quận Bình Thạnh có lẽ rất hợp với tiêu chí của bác đó!
Dương Hồng, Đại Phúc thuộc khu Nam, dự án xây theo mẫu và nhà thầu của Chủ đầu tư lại gần bãi rác, nghĩa trang Đa Phước hơi bất tiện, kế bên là nhà máy xử lý nước thải Bình Hưng, tránh trước vẫn hơn:
http://vietnamnet.vn/vn/bat-dong-sa...-nam-sai-gon-vi-mui-thoi-tan-cong-479227.html

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: RellyTran
Tập Lái
2/5/19
15
8
6
33
Hiện Tại e cũng có ông anh nhờ ra 1 nền ở ngay UBNN Thạnh Xuân 2 tỏi 1. 6 tháng sau có SHR bác mua để thì sẽ tiết kiệm dc cơ số tiền đấy!!!