Hạng B2
14/10/04
136
13
18
Trái Đất
RE: Xin tư vấn mua giữa Mazda >< Magnus Eagle !!!

Magnus L6 lướt giá khoảng 31K-32K. Nhưng nếu bác laptop định đăng ký tên cty thì sẽ gặp vấn đề khi mua xe đã đăng ký.

Còn về Eagle hay Diamond thì tôi nghĩ chỉ khác nhau ở hộp số thôi (cũng như các dòng xe khác vừa có số sàn, vừa có số tự động), bác không phải ngại.

Bỏ phiếu cho Eagle mới hoặc L6 chạy 10K.

Last edited by a moderator:
Hạng C
23/9/04
565
4
18
56
Interstate Highway

Theo lời tự giới thiệu của bác và dự kiến nhu cầu sử dụng xe thì bác chọn Magnus là hợp lý rồi. Theo tôi thì bác nên chọn 1 em số TĐ vì bác hình như là tài mới, và lại đường phố HN rất tắc nghẽn và sẽ ngày càng tệ hơn trong vài năm tới, đi xe số tay oải lắm đấy. Như vậy lựa chọn của bác là giữa Magnus diamond hoặc L6. Nếu bác đủ khả năng thì chơi luôn L6 mới (bóc tem nó có cái thú của nó bác à - cũng giống laptop thôi, khi bác là người đầu tiên cắm điện và cho máy nó tự cài phần mềm, cảm giác thật là đê mê). Nếu bác muốn tiết kiệm và chấp nhận cho người khác chạy rốt đa vợ hai của bác thì kiềm 1 em L6 lướt cũng được. Nếu bác nghe theo lời xui dại của tôi thì nhớ cho tôi tét xe với nhé. chúc vui.

Hạng B2
2/11/04
168
0
0

Trích đoạn: Patriot
Còn về Eagle hay Diamond thì tôi nghĩ chỉ khác nhau ở hộp số thôi (cũng như các dòng xe khác vừa có số sàn, vừa có số tự động), bác không phải ngại.

Eagle 2.0 động cơ 4 máy.
Diamond 2.0 động cơ 6 máy giống hệt động cơ của L6 2.5, tuy nhiên dung tích chỉ là 2.0 nên đỡ hao xăng hơn so với L6 2.5.

Hạng B2
30/8/05
165
1
0

Chắc là Diamon 2.0 là hợp lý rồi, chứ 2.5 thì hao xăng quá, nhất là khi phương tiện truyền thông của ta gợi ý là 10.000 VND/ lít vẫn là rẻ so với thế giới!
Chắc là Diamon thôi!
bác 2snguyen ơi! Làm thế nào để liên lạc được với bác Vinhnguyen hay xebo nhi? Mua xe cũ hay xe mới đều là option hết, không phải là xe công ty mà.
Không biết PM có được không?

Hạng B2
1/12/04
152
22
18
50
LA

[8|]

Last edited by a moderator:
Hạng B2
30/8/05
165
1
0

Thế xe Diamon 2.0 lướt có mua được không bác? Tôi sợ đi 2.5 tốn xăng quá :) và giá khoảng bao nhiêu nhỉ?