Hạng B2
30/8/05
165
1
0
Xin chào các đại ca,
Tôi đang muốn mua xe, lúc đầu thì thích Ford (vì đang có khuyến mại) nhưng sau đọc 4R thì lại đổi ý, bây giờ lại băn khoăn giữa Mazda 323 và Magnus Eagle. Theo tôi được biết là giá cả của chúng ngang nhau: ~32000USD.
Tôi mua xe chỉ để đi nên rất quan tâm nội thất và chức năng, tiện nghi, độ bền... Nhưng từ xưa đến nay chưa sở hửu con xe nào (và cũng chưa từng đi mazzda hay Magnus) nen đến 4R nhờ các AE chỉ giáo hộ!

Theo ý các AE thì tôi nên mua xe nào vào mua ở đâu? giá chính xác là như thế nào?

Cám ơn rất nhiều AE!

Hạng C
23/9/04
565
4
18
56
Interstate Highway
RE: Xin tư vấn mua giữa Mazda >< Magnus Eagle !!!

Theo những gì bác trình bày thì OS duyệt bác cưới em Magnus Eagle. Khi nào cưới vợ rồi thì nhớ dắt em nó ra mắt AE OS để thử nhé. chúc bác sớm có vợ.

Hạng B2
30/8/05
165
1
0

Chà, bác 2snguyen kiệm lời quá! Bác có thể giải thích chi tiết hơn tí nữa cho tôi ký giấy đăng ký kêt hôn được không?

Hạng C
23/9/04
565
4
18
56
Interstate Highway

Thế này nhé: bác mua xe để dùng, cần tiện nghi, an toàn, nói chung là để hưởng cái sự sung sướng của 4 bánh chứ không phải như nhiều người có tiền nhưng mua xe là để cất tiền nên chọn cái nào ít mất giá, ít tốn xăng, phụ tùng rẻ và cùng với cái nhãn hiệu giúp cho họ hãnh diện với bạn bè.
Quay về 2 em vào chung kết được "nâng chân sửa ví" của bác thì cũng theo các tiêu chí của bác em Mazda 323 thua toàn phần so với em Magnus Eagle bao gồm:
- công suất máy kém hơn
- tiện nghi trên xe kém hơn (kính điện, gương điện, túi khí, phanh ABS, phanh đĩa, etc.. tôi chỉ nêu ví dụ thôi nha, cụ thể hơn cái gì phần tiện nghi thì bác phải check lại cái specs của 2 em, nhưng chắc chắn là tổng thể tiện nghi Eagle hơn)
- hình dáng xe xấu hơn
- 323 là compact sedan còn Eagle là full size

Ngoài ra "nuôi" em 323 ít tốn hơn vì em ăn uống ít hơn nhưng "dưỡng" em 323 lại tốn hơn vì phụ tùng hiếm hơn và đắt hơn daewoo. cái này thì bác phải chọn lấy nhé.

323 chỉ được hơn hẳnn Eagle mỗi cái là Sushi so với Kimchi thôi, tuy nhiên đây là Sushi hạng xoàng so với kimchi thượng hạng nên như các cụ đã dạy: đầu gà còn hơn đuôi voi. Bác cứ như thế mà theo nhé. Àh mà các cụ còn dạy là: "cưới vợ thì cưới liền tay, chớ để lâu ngày lắm kẻ gièm pha" chúc bác sớm có hạnh phúc với vợ mới.

Hạng B2
30/8/05
165
1
0

Cám ơn bác 2snguyen. Thế có đúng là Mazzda 323 có giá khoảng 32000 không bác? Vơi lại nếu mua Magnus tại Hà nội thì nên mua ở đâu để sau này có chỗ mà bảo hành tốt hả bác? Giá chính xác của Magnus Eagle tôi xem trên net thì là 32100USD, có chỗ nào gía tốt hơn không bác nhỉ?
Chúc bác mạnh khỏe,
À mà OS có hội ở HN không nhỉ? Vào SG mà ra mắt thì tốn kém quá!

Hạng B2
17/6/05
411
37
28
Chợ Vòm

Trích đoạn: laptop

Xin chào các đại ca,
Tôi đang muốn mua xe, lúc đầu thì thích Ford (vì đang có khuyến mại) nhưng sau đọc 4R thì lại đổi ý, bây giờ lại băn khoăn giữa Mazda 323 và Magnus Eagle. Theo tôi được biết là giá cả của chúng ngang nhau: ~32000USD.
Tôi mua xe chỉ để đi nên rất quan tâm nội thất và chức năng, tiện nghi, độ bền... Nhưng từ xưa đến nay chưa sở hửu con xe nào (và cũng chưa từng đi mazzda hay Magnus) nen đến 4R nhờ các AE chỉ giáo hộ!

Theo ý các AE thì tôi nên mua xe nào vào mua ở đâu? giá chính xác là như thế nào?

Cám ơn rất nhiều AE!

Hình như bác đang lẫn lộn giữa Maz3 và 323 thì phải .Thông báo với bác giá Mazda 323 làm gì đến 32k chỉ khoảng 26k thôi . Còn giá 32K chắc là bác muốn nói đến Maz3 rồi . Nếu bác lựa chọn giữa 2 em này tôi khuyên bác cưới em Maz3 trông xìpo hơn em Magnus mà ốp sần thì tương đương nhau

Hạng C
23/9/04
565
4
18
56
Interstate Highway

ái chà, bác ở ngay thủ đô mà chẳng cập nhật gì cả. ở HN có cái hội otohanoi.com thực ra bác mà vào đấy thì nó cũng "devia" bác về OS. Chủ tịch OH là bác nhớ vợ (không phải nhờ vợ mà cũng không sợ vợ nhé), tổng thư ký là Hai (nguyen) 2 tay 2 chai Remy, Sheriff là dicham (tốc độ tối đa là 5km/h thôi ha - bắn rát lắm, mỗi lần bị túm là cho cái bằng của bác vào bình rượu thuốc ngâm luôn, khỏi xin xỏ). Mấy tay này cộng thêm mấy cha thuộc hàng "nội các - trong đó có lão xebo, nếu mua Daewoo gặp hắn sẽ có giá tốt nhất HN" nữa hay họp chiều thứ 6 hàng tuần ở quán Dân tộc đường PBC đấy. Khi nào bác có vợ thì đem ra đó, các chả sẽ tổ chức đi "test track" và "kiểm tra tay lái" ở chỗ gì đó (cua ghẹ hơi nhiều). Thôi ha, nói nữa là tôi bị treo bằng đó.

Hạng C
23/5/05
539
148
43
52
Saigon
www.tuoitre.com.vn

Bác ra 3 cái dại lý to nhất HN về xe Daewoo là có gía xe chuẩn ngay thôi (và có hết tất cả câu trả lời cho mấy cái thắc mắc của bác). Mua xe thì phải ra đại lý xe mà sờ mà hỏi chứ. Bác 2nguyen chỉ bác hướng phải rồi đấy. Ra nhìn 2 chiếc là biết phải đi xe gì ngay. bác đã biết giá nó ~32K thì còn lăn tăn gì nữa. Trong này có bác Vinhnguyenlà Sale của Vidamco thì phải. Đi mua khẩn trương đi hỏi lòng vòng 1 hồi là lại teo bi giờ

Hạng B2
30/8/05
165
1
0

@ Bác 2sờ: Ok, bây giờ mới biết tại sao lại có tên là OS và OH!
@ Bác bixenon và bác 2 sờ: Thế đúng là tôi nhầm với 323 rồi, nên bán tín bán nghi mới phải hỏi cho chắc. Thế theo ý hai bác thì tôi có nên chọn mazda3 không? Mà bảng giá trên net thì lại không thấy Mazda 3, chỉ thấy:
323 4.365 1.598 106 5M 5
Mazda6 4.670 1.999 135 5M 5 x
Premacy 4.340 1.839 117 4A 7 x

Mong các bác chỉ giáo!

Hạng B2
27/12/04
380
1
18

M3 AT, Magnus, chọn cái nào cũng được (tôi thích Magnus hơn)
M323 thua Mg Eagles.
Chúc bác sớm có xe mới.