Tư Vấn Mua Xe Xin tư vấn mua xe 7 chỗ khoảng 600 triệu, Xpander hay Innova?

Hạng C
11/8/16
649
1.231
93
51
TP.HCM
Xác nhận
confirm
Innova cũ không bao giờ bác nhé, một con xe máy yếu, cảm giác lái cực chán, xe cũ hao xăng ác luôn. Gia đình thì cứ xpander hay xl7 mới mà quất.
Theo bác full tải thì 1.5 mạnh hơn 2.0? Chê innova yếu khen xpander mạnh chả hiểu? Không thích xe cũ thì đúng, mà 600 sao mua nổi xpander AT mới!

• Like
Reactions: xlive
Hạng B1
22/2/07
77
79
18
Xác nhận
confirm
Với bản nâng cấp nhẹ 2020 thì Xpander là lựa chọn tốt nhất. XL7 thì thấy ít garage và phụ tùng nên khâu bảo dưỡng về sau chắc khó.
Innova giá hơi cao, nhưng nếu bạn định kinh doanh thêm (grab..) thì chọn Innova.
Ps: mình đang đi xpander 2019 cho gia đình.

Hạng B2
26/10/17
378
336
63
39
Xác nhận
confirm
Theo bác full tải thì 1.5 mạnh hơn 2.0? Chê innova yếu khen xpander mạnh chả hiểu? Không thích xe cũ thì đúng, mà 600 sao mua nổi xpander AT mới!
Thế bác chưa hiểu ý em rồi, xe mới Innova chênh giá xpander khá nhiều nhưng máy thì yếu (do xác nặng và cái máy cũng không được khoẻ khoắn gì cho lắm, chứ không phải 2.0 yếu hơn 1.5) ngang xpander chỉ được cái rộng hơn, còn thua option nữa vậy với mức chênh nhau nhiều vậy chỉ được cái rộng hơn thì có đáng không với 1 gia đình nhỏ, còn innova cũ lại càng yếu ác nếu so với xpander mới. 600 cũng gần đủ rồi, không mua ertiga rẻ hơn. Thực tế em đã từng đi innova cũ trở full và xpander mới cũng full tải thì thấy máy innova yếu hơn.

• Like
  • Haha
Reactions: PMH82 and xlive
Hạng B2
12/2/19
201
86
46
29
Xác nhận
confirm
600tr mà sao với nổi Rush đẳng cấp hả anh? Mua về là nợ ngập mồm do Bia-Đậu gây ra :D
Dạ lâu rồi có còn bia đậu gì nữa đâu bác. Dạ hiện tại Rush đang giảm giá công bố và chương trình ưu đãi tặng quà từ đại lý cũng nhiều lắm á bác. Các bác quan tâm ủng hộ em nó thì alo em nha. Em hỗ trợ hết mình ạ ^^.

• Like
Reactions: PMH82

Giới thiệu

• Giấy phép MXH số 526/GP-BTTTT do Bộ TTTT cấp ngày 12/10/2015.
    Chịu trách nhiệm nội dung: Ngô Kỳ Lam .
    Công Ty Cổ Phần Ô Tô Xuyên Việt
    Địa chỉ: Tầng 6, Toà Nhà Việt Úc, 402 Nguyễn Thị Minh Khai, Phường 5, Quận 3, TP.HCM, VN.
    ĐT: 028 7307 6667

Facebook