Hạng C
11/8/16
767
2.523
93
54
TP.HCM
Innova cũ không bao giờ bác nhé, một con xe máy yếu, cảm giác lái cực chán, xe cũ hao xăng ác luôn. Gia đình thì cứ xpander hay xl7 mới mà quất.
Theo bác full tải thì 1.5 mạnh hơn 2.0? Chê innova yếu khen xpander mạnh chả hiểu? Không thích xe cũ thì đúng, mà 600 sao mua nổi xpander AT mới!

• Like
Reactions: xlive
Hạng B2
22/2/07
112
143
43
Với bản nâng cấp nhẹ 2020 thì Xpander là lựa chọn tốt nhất. XL7 thì thấy ít garage và phụ tùng nên khâu bảo dưỡng về sau chắc khó.
Innova giá hơi cao, nhưng nếu bạn định kinh doanh thêm (grab..) thì chọn Innova.
Ps: mình đang đi xpander 2019 cho gia đình.

Hạng C
26/10/17
608
608
93
42
Theo bác full tải thì 1.5 mạnh hơn 2.0? Chê innova yếu khen xpander mạnh chả hiểu? Không thích xe cũ thì đúng, mà 600 sao mua nổi xpander AT mới!
Thế bác chưa hiểu ý em rồi, xe mới Innova chênh giá xpander khá nhiều nhưng máy thì yếu (do xác nặng và cái máy cũng không được khoẻ khoắn gì cho lắm, chứ không phải 2.0 yếu hơn 1.5) ngang xpander chỉ được cái rộng hơn, còn thua option nữa vậy với mức chênh nhau nhiều vậy chỉ được cái rộng hơn thì có đáng không với 1 gia đình nhỏ, còn innova cũ lại càng yếu ác nếu so với xpander mới. 600 cũng gần đủ rồi, không mua ertiga rẻ hơn. Thực tế em đã từng đi innova cũ trở full và xpander mới cũng full tải thì thấy máy innova yếu hơn.

• Like
  • Haha
Reactions: PMH82 and xlive
Hạng B2
12/2/19
219
112
61
32
600tr mà sao với nổi Rush đẳng cấp hả anh? Mua về là nợ ngập mồm do Bia-Đậu gây ra :D
Dạ lâu rồi có còn bia đậu gì nữa đâu bác. Dạ hiện tại Rush đang giảm giá công bố và chương trình ưu đãi tặng quà từ đại lý cũng nhiều lắm á bác. Các bác quan tâm ủng hộ em nó thì alo em nha. Em hỗ trợ hết mình ạ ^^.

• Like
Reactions: PMH82
Tập Lái
19/1/22
8
1
3
28
chào anh ạ . e thấy tầm giá khoảng 600 triệu quay đầu thì bên em có XL7 cho anh ạ rất phù hợp về giá . Không gian rộng roãi thoáng mát . Nội thất rộng giúp cho chị nhà có thể thoải mai lên xuống xe và chở em bé . có điểm kết nối ghế ISOFIX cho trẻ và có thể chở đồ cũng rất tiện lợi luôn đó anh . Anh cho em sdt để em tiện tư vấn cho anh nha hoặc sdt em 0347713914 e tên Nhân rất vui được hỗ trợ anh ạ . Mong phản hồi từ anh . Cám ơn anh rất nhiều !!!

• Like
Reactions: MU_CEO
Hạng B2
9/3/07
485
382
63
Hơi lạ là nhiều ae khuyên không rớ vào In cũ. Mình nhu cầu cũng gần như chủ thớt mà đạn yếu hơn nên cũng suy nghĩ về xe 2nd
Tham khảo trên fb innova thấy các bác khen dữ lắm, kể cả chạy dịch vụ - chỉ có thay nhớt, đổ xăng mà chạy
Vậy mà vào đây đọc thì...

• Like
Hạng D
30/3/09
1.112
1.196
113
Hơi lạ là nhiều ae khuyên không rớ vào In cũ. Mình nhu cầu cũng gần như chủ thớt mà đạn yếu hơn nên cũng suy nghĩ về xe 2nd
Tham khảo trên fb innova thấy các bác khen dữ lắm, kể cả chạy dịch vụ - chỉ có thay nhớt, đổ xăng mà chạy
Vậy mà vào đây đọc thì...
- Innova hơn hẳn mọi thứ so với xpander (rộng rãi, tiện nghi, nội thất đẹp hơn, ngoại thất cân đối trung tính, máy 2.0, at 6 cấp, hơn hẳn 1.5 at 4 cấp. bánh lớn cầu sau chạy đường xấu ok hơn....).
- In thua về giá và mức độ tiêu hao nhiên liệu hơn vì máy lớn hơn
- In cũ 1-2 tuổi ( ODo không quá nhiều và không tai nạn ngập nước hay sự cố gì lớn) cũng vẫn ok hơn. So đo lưa chọn chỉ là giá và mức tiêu hao nhiên liệu, thời điểm giá xăng tăng cao này thì gia đình/dịch vụ có thể chọn Xp/ertiga để đầu tư ban đâu thấp và vận hành hàng ngày hay đi lại nhiều hoặc dịch vụ hiệu quả hơn

• Like
Reactions: Định Nguyễn
Hạng D
24/4/17
1.880
1.502
138
34
- Innova hơn hẳn mọi thứ so với xpander (rộng rãi, tiện nghi, nội thất đẹp hơn, ngoại thất cân đối trung tính, máy 2.0, at 6 cấp, hơn hẳn 1.5 at 4 cấp. bánh lớn cầu sau chạy đường xấu ok hơn....).
- In thua về giá và mức độ tiêu hao nhiên liệu hơn vì máy lớn hơn
- In cũ 1-2 tuổi ( ODo không quá nhiều và không tai nạn ngập nước hay sự cố gì lớn) cũng vẫn ok hơn. So đo lưa chọn chỉ là giá và mức tiêu hao nhiên liệu, thời điểm giá xăng tăng cao này thì gia đình/dịch vụ có thể chọn Xp/ertiga để đầu tư ban đâu thấp và vận hành hàng ngày hay đi lại nhiều hoặc dịch vụ hiệu quả hơn
Giá cao hơn 200-250 số tự động, chạy hao xăng đường tp 13 lít lúc xăng 20.000, xấu hơn xpander, nội thất quê hơn... ko đưa máy dầu về, mấy thg thu thuế nn và pp ăn quá dày
Ko đơn giản mà xpander , xl7 lấy hết thị phần innova đâu và phải đưa con nuôi daihatsu veloz về đấu đâu

• Wow
Hạng B2
22/3/22
313
284
63
Giá cao hơn 200-250 số tự động, chạy hao xăng đường tp 13 lít lúc xăng 20.000, xấu hơn xpander, nội thất quê hơn... ko đưa máy dầu về, mấy thg thu thuế nn và pp ăn quá dày
Ko đơn giản mà xpander , xl7 lấy hết thị phần innova đâu và phải đưa con nuôi daihatsu veloz về đấu đâu
VEloz là của Daihatsu hả bác . mà nhìn sao biết dc nhỉ