Hạng B2
2/5/07
445
102
43
52
Saigon
Bác cứ từ từ... mua xe phải có duyên mới thành bác ạ! (Em có ngược ý Cọp thì cũng đừng chà đạp em nha!!!)

• Like
Reactions: Tiger mom
Hạng B2
29/5/11
105
11
18
42
Vĩnh Long
Em không dám tư vấn, chỉ xin kể hoàn cảnh của em, bác với em chắc cùng nhóm máu (mê xe) và cùng hoàn cảnh về kinh tế (chắc bác hơn em tí).
Lúc con gái em 6 tháng, đi xe máy về thăm ông cụ đợt cao điểm nắng nóng trùm kín mích mà về còn bị bệnh => quyết tâm phải mua cho được cái xe 4b chạy đến lúc nó đeo được khẩu trang thì bán để về lại 2 bánh...... tiền dư chỉ vỏn vẹn 30tr, thế là nghiên cứu hàng loạt trang tao vặt cuối cùng cũng tìm được con carina 81, đến nay cũng hơn 1 tháng. em ở tỉnh lẽ, chỗ đậu xe vô tư, chỉ tốn tiền xăng, xóm em có chú thợ chuyên xe xăng, thợ vườn nhưng xe cũ thì nghề của ổng nên sửa chữa cũng rẽ, quan trọng ổng sửa cho chạy luôn, không cò kè câu bệnh, mỗi tháng chỉ bỏ ống khoảng 500k để đến hạn đăng kiểm, thế là vô sờ tư nhưng bệnh sĩ thì đi xe này không được vì nó bèo quá.
Lúc tìm xe chú thợ kêu cứ toyota mà quất là được, trả giá thì cứ theo tiếng máy kêu mà trả, chủ yếu kêu sên cam (ổng chi nghe cạch cạch lúc chạy), còn nặng hơn là kêu dên (lúc đề máy nghe tiếng gõ) thì trả giá thấp chút về làm lại, đúng thầy đúng thợ thì đi mấy năm vô tư, coi dàn gầm, đồng, điện thì dễ hơn ổng hỏng có chỉ.
sau hơn một tháng, tiền xăng tốn nhiều vì có xe là có nhu cầu đi lại cho cả gia đình, nhưng vui ... xe thì vi vu vô tư, chú thợ bao phượt xuyên Việt, chỉ tội cũ xấu ồn ... hơn xe mới..... nhiều ... chúc bác sớm có xe như ý!

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83
Ơ ! 40 triệu là số tiền cũng... kha khá đấy chứ. Bác cứ vào các trang mua bán ô tô cũ , tha hồ chọn lựa. Tầm trên 20t cũng có thể mua xe 4 chỗ . Cứ đến tận nơi xem xe và quan trọng là chạy thử, nếu tốt thật thì ta quyết , không thì thôi. Vấn đề ở đây là với 40t thì đừng nghĩ đến chiếc xe..." Đẳng cấp doanh nhân", chứ đẳng cấp bình dân thì có nhiều xe đang chạy trong tầm giá đó.
Đây là một ví dụ này :
http://giaxehoi.net/mua-ban-o-to/ban-xe-lada-niva-2112-1989-xe-cu-nhap-khau-cbu-gxh-18987/

Còn tầm 40t thì có một chiếc Nissan màu trắng ,đèn xenon, chính chủ ở NT,đang chạy ngon muốn bán để lên " đẳng cấp doanh nhân".Chủ xe tên Nhân, đt 098.922.5023 ( #35 tuổi, thạc sĩ )

Hạng D
22/2/08
4.299
452
83
53
google.com
Trước tết em cầm 200 tr quyết tâm cưới vợ, lòng vòng đi xem kén qua kén lại rút cuộc đến giờ vẩn chưa kiếm đuoc em nào mà lúa giờ còn chưa đến 180tr nữa. Nên theo em khi nào thấy đuoc là cứ cưới, đừng đắn đo do dự như em
Mua con Spark Van là ngon lành cành đào, 2 chổ chở hàng thoải mái

• Like
Reactions: st151101