Hạng B2
27/10/14
141
13
18
48
Xin được tư vấn đường đi từ Sài Gòn - Phú Yên, lần đầu đi bằng xe tự lái dịp lễ 30/4 sắp tới. Cảm ơn các Bác.

Xin tư vấn Sài Gòn - Phú Yên dịp lễ 30/4
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng D
16/11/20
2.631
7.860
113
37
Em cũng đi Quy Nhơn dịp 30/04 này. Đây là lần thứ 2 e đi cung này rồi, lần đi đầu tiên thì cách đây cũng 2 năm rồi nên có thể chưa cập nhật được tình hình đường xá mới nhất.
Lượt đi: em đi cung ven biển, tới cao tốc ra QL51, đi với Hồ Tràm, băng rừng xong theo QL55 đi thẳng ra Phan Thiết xong đi Bàu Trắng, đi ven biển tới Mũi Dinh xong nghỉ Phan Rang. Sáng hôm sau theo QL1A đạp 1 mạch tới Quy Nhơn. Ưu điểm là đường đẹp, vắng, không kẹt xe, ít bị bắn tốc độ. Khuyết điểm là xa hơn nhiều, đường nhỏ.
Lượt về: theo QL1A về Cam Ranh chơi xong đạp về luôn.
Các lưu ý:
Nếu đi theo đường QL1A đi qua Long Khánh - Xuân Lộc - Bình Thuận thì cần giữ cái đầu lạnh. Khúc này chỉ 1 lane, cấm vượt, biển 60 liên tục. Đi thì phải cẩn thận nhìn bảng không thì BB gửi về tận nhà vì qua khúc Bình Thuận camera đầy dẫy. Nhiều khi đang bon bon 90, tự nhiên cắm cái bảng zone 60 làm thắng dúi dụi. Nên cài phần mềm cảnh báo tốc độ để quên nhìn bảng thì nhìn app. Từ khúc Ninh Thuận trở ra thì đường 2 lane, đường đẹp, đi thoải mái. Khúc vào Phú Yên đường xấu cực kỳ, nổi tiếng luôn, giờ không biết đã sửa đường chưa.

Hạng D
16/8/07
1.902
607
113
53
Cao tốc Long Thành Dầu Giây , Dầu Giây Phan Thiết, rồi Phan Thiết Vĩnh Hảo. Từ đây đi Quy Nhơn ok hông các Bác.

• Like
Reactions: Hcivic
Hạng D
16/11/20
2.631
7.860
113
37
Cao tốc Long Thành Dầu Giây , Dầu Giây Phan Thiết, rồi Phan Thiết Vĩnh Hảo. Từ đây đi Quy Nhơn ok hông các Bác.
Quan trọng là khi nào cho chạy bác ơi chứ đc chạy ngay 30/04 này thì quá ngon rồi.

• Like
Reactions: thichmexe
Hạng D
16/10/11
1.724
9.162
113
Xin được tư vấn đường đi từ Sài Gòn - Phú Yên, lần đầu đi bằng xe tự lái dịp lễ 30/4 sắp tới. Cảm ơn các Bác.
Khuyên bác chân thành lần đầu mà tài mới đi với gd nếu có bé nhỏ thì đi bán kính 300km đổ lại trong dịp lễ cho nó nhẹ người. Đi về phải mất 2 ngày đường chưa kể kẹt xe bò mấy đoạn nội thị Phan Rang Phan Rí, Phan Thiết đèn xanh đèn đỏ...
Còn muốn trải nghiệm Phú Yên nên đi né dịp lễ ra.

Hạng D
30/7/16
1.325
2.717
113
Sg- quy nhơn .đạp 1 mạch ko nghỉ là tới .có gì đâu .Khúc Tuy Hoà đường hơi xấu vài chục km, có nhiều ổ gà và ổ gà bị vá .nên chạy chậm quan sát và né

Hạng D
8/4/12
2.357
7.429
113
Em quê xứ quảng nên cung đường này năm nào cũng mần vài lượt.
Sáng bác đi sớm tí, tầm 3h khởi hành, tới khoảng 7h là ra tới Phan Thiết, ghé bãi biển đồi dương cho tụi nhỏ hóng mát, vọc nước, xong ăn sáng, cf nghỉ ngơi tí.
Sau đó men theo cung đường biển ra bàu trắng, chụp hình check in sống thật các kiểu. Ra đến Phan Rí là hết cung đường biển, vào lại QL1A, cứ theo biển báo mà chạy thôi bác. Ra đến Cam Ranh thì rẽ vào đường biển Cam Ranh (khúc sân bay Cam Ranh), cứ thế mà phang tới Nha Trang. Tới Nha Trang rồi chiều tắm biển Nha Trang, nếu bác muốn ở lại Nha Trang thì ở, ko thì tranh thủ ra khỏi Nha Trang, đạp ra Tuy Hòa.
Đến đèo Cả, bác có 2 option: 1 là đi hầm, 2 là lên đèo, đến giữa đèo thì rẽ phải vào Vũng Rô, đi đường biển Tuy Hòa, vừa đã, vừa tránh được QL1A Phú Yên nổi tiếng ổ voi.

Năm nay thấy cao tốc DG-PT + PT-VH thông xe kịp 30.4, nếu chạy đc chắc sáng sớm dậy mần 1 hơi ra tới Vĩnh Hảo ăn sáng luôn quá, còn muốn thư thả kiểu du lịch thì theo đường bên trên.

Hạng B2
17/11/16
100
2.056
93
40
Em quê xứ quảng nên cung đường này năm nào cũng mần vài lượt.
Sáng bác đi sớm tí, tầm 3h khởi hành, tới khoảng 7h là ra tới Phan Thiết, ghé bãi biển đồi dương cho tụi nhỏ hóng mát, vọc nước, xong ăn sáng, cf nghỉ ngơi tí.
Sau đó men theo cung đường biển ra bàu trắng, chụp hình check in sống thật các kiểu. Ra đến Phan Rí là hết cung đường biển, vào lại QL1A, cứ theo biển báo mà chạy thôi bác. Ra đến Cam Ranh thì rẽ vào đường biển Cam Ranh (khúc sân bay Cam Ranh), cứ thế mà phang tới Nha Trang. Tới Nha Trang rồi chiều tắm biển Nha Trang, nếu bác muốn ở lại Nha Trang thì ở, ko thì tranh thủ ra khỏi Nha Trang, đạp ra Tuy Hòa.
Đến đèo Cả, bác có 2 option: 1 là đi hầm, 2 là lên đèo, đến giữa đèo thì rẽ phải vào Vũng Rô, đi đường biển Tuy Hòa, vừa đã, vừa tránh được QL1A Phú Yên nổi tiếng ổ voi.

Năm nay thấy cao tốc DG-PT + PT-VH thông xe kịp 30.4, nếu chạy đc chắc sáng sớm dậy mần 1 hơi ra tới Vĩnh Hảo ăn sáng luôn quá, còn muốn thư thả kiểu du lịch thì theo đường bên trên.
Em tết năm nào cũng làm tour như vậy. Bác chủ đi dịp lễ ngắn ngày thì đạp tới Phú Yên tầm 15h chiều luôn cho khỏe. đến đèo Cả đi option 2 mới thú vị.