Tập Lái
10/9/15
28
7
3
37
Em không rành về xe mang ra tiệm thợ bảo phải thay mấy hạng mục này, các bác cho em hỏi có cần phải thay không ạ, xe em Elentra đời 2018 bản 2.0 tự động; với cho em hỏi chỗ nào sơn lại mâm với cùm thắng ạ, em muốn sơn mâm đen với cùm thắng màu đỏ ạ, em không rành xe các bác thông cảm nhé.

Xin tư vấn sửa chữa Hyundai Elentra 2018
*Ảnh minh họa

Attachments

Last edited by a moderator:
Hạng F
29/10/16
11.587
22.247
113
Pháp
Bác nên thay ...những hạng mục, còn sơn lung tung cho vui ....thì bỏ đi nha
Đừng nói kỳ nèo từng đồng cắc khi bảo dưởng xe, và sẳn sàng chi tiền khi ...độ xe là được

• Like
Reactions: NgocLuu and pcloud
Tập Lái
10/9/15
28
7
3
37
cảm ơn bác nhé, vậy bác tư vấn giúp là nên thay những gì nhé, kì kèo là như nào bác nhỉ,

Tập Lái
10/9/15
28
7
3
37
Bác nên thay ...những hạng mục, còn sơn lung tung cho vui ....thì bỏ đi nha
Đừng nói kỳ nèo từng đồng cắc khi bảo dưởng xe, và sẳn sàng chi tiền khi ...độ xe là được
bác nói thay gì ... có hiểu biết thì nên tư vấn còn moi người một sở thích bác, ko biết gì tư vấn nên im lặng là tốt hơn

Hạng F
29/10/16
11.587
22.247
113
Pháp
cảm ơn bác nhé, vậy bác tư vấn giúp là nên thay những gì nhé, kì kèo là như nào bác nhỉ,
Bác cứ nhắn tin hay gọi bác @PHONG NGUYEN ..Chứ em không thể nào chuẩn bệnh on line

Còn kỳ kèo là những gì bác cần và nên làm, sửa chửa xe của bác, làm cho sinh mạng, cho gia đình thì đừng kỳ kèo, thay vào là những món đồ độ vừa tốn tiền, mà nhiều khi chẵng tác dụng gì ..ý là thế

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
19/10/09
4.733
14.289
113
Tel : 0949999684 .
Cám ơn bác @PHONG NGUYEN, mới đầu em định hỏi linh tinh để đoán bệnh, Còn thấy chú trọng đến sơn mâm với sơn thắng , đành rút lui :):):):)
Không phải bác nào cũng hiểu cái xe mình đang chạy cần đầu tư những gì. Em chuyên sửa chữa nên em ưu tiên cho vận hành cơ bản và an toàn cho xe. Cho uống thuốc chữa bệnh trước thuốc bổ sau

Tập Lái
10/9/15
28
7
3
37
Bác cứ nhắn tin hay gọi bác @PHONG NGUYEN ..Chứ em không thể nào chuẩn bệnh on line

Còn kỳ kèo là những gì bác cần và nên làm, sửa chửa xe của bác, làm cho sinh mạng, cho gia đình thì đừng kỳ kèo, thay vào là những món đồ độ vừa tốn tiền, mà nhiều khi chẵng tác dụng gì ..ý là thế
cảm ơn bác nhé

Hạng D
11/2/11
1.305
2.372
143
www.falkentire.com
Ông để nó tháo ra từng miếng vậy rồi thì phải thay thôi, giờ ko thay lắp lại nó phá đồ cho chạy còn tệ hơn lúc đầu.

Như cái hệ trục mô tơ lái và thước lái rất nặng tiền, ông vô cứ phải để nguyên vậy, nhấc lên cầu bảo nó kiểm tra rotuyn, bạc đạn bánh trước, thay mấy cái đó thôi, nó hết bệnh thì đi tiếp. Giờ banh be ra hết là phải thay nguyên cụm rồi.