Tập Lái
1/7/09
34
0
0
Cám ơn ý kiến bác Kiêngiang ,Chơi bình ngoài cũng được ,Nhưng tôi đã nhờ hỏi mấy cửa hảng rổi .Tìm bình 12v 90AH thì có nhiều loại lắm ,nhưng tìm mãi chưa có bình nào có kích thước phù hợp cả.Loại bình lắp trong Captiva Diezen co kích thước Dài x Rong x Cao 310 x 170 x170 mm đa số các bình co cung kích thước 310 x170 nhung chiều cao lại lón hơn , Loại nhỏ nhât cũng cao 200 mm ,cao hơn 30mm sợ chạm nắp capo . Xe của bác đã thay bĩnh chưa, Nếu thay rồi bác làm ơn cho biết loại bình bác thay có kích thước bao nhiêu để tôi bắt chước
Chờ ý kiến bác
Cám ơn bác nhiều

Tập Lái
1/7/09
34
0
0
Bac Kiến_việt thái làm on cho biết cụ thể :
Thởi gian bảo hành cua binh GS ?

Giá bán có bao công lắp ráp tai nơi đỗ xe không ?
Kich thước D X R x C cua binh GS thay cho Captiva Diezen LTZ
Cám on bác nhiều

Hạng B2
16/11/06
234
2
18
44
Em cũng thay rồi, Cap nó chơi hàng độc nên chẳng có cái bình nào cùng kích thước, cuối cùng cũng phải thay DELKOR thôi bác ạ.

Tập Lái
1/7/09
34
0
0
Rất cám ơn góp ý của bác Lã Bố ,Mình sẽ đưa bình ra hiệu nạp điện lại lần nữa để sử dụng , xem thợ có nạp được hay không
Để xác định chắc chắn bình có hư thật không trước khi quyết định mua bình mới
Mình cũng rất muốn mua bình khô ,cùng kích thước giá phải chăng như các bác
Bác có biết loại nào làm ơn mách dùm
Cám ơn bác nhiều

Tập Lái
1/7/09
34
0
0
Hay quá ,Bác minhnl cũng dùng Captiva Dizen à ? Bác dùng xe được mấy năm rồi mà cũng phải thay bình ,Cap của tôi mua 02 năm ,Bác thay bình DELKOR rồi bác làm ơn cho tôi biết kích thước D X R x C của bình DELKOR nhé
Bác thay lâu chưa , Dạo đó bác mua giá bao nhiêu , thời gian BẢO HÀNH của bình DELKOR bao nhiêu tháng ?
Bác làm ơn cho biết
Cám ơn bác nhiều

Last edited by a moderator:
Hạng B2
16/11/06
234
2
18
44
Cap nhà em máy xăng bác ạ. Em thay luôn tại chỗ gửi xe, lúc đầu họ cũng nói xài bình hiệu khác cho rẻ, đến khi thực tế thì phát hiện ra chỉ có Delkor là khớp không phải độ chế gì. Em thay lúc chạy được hơn 2 năm, cũng tầm 2tr5 em không nhớ chính xác, kích thước thì em chịu vì chỉ biết Delkor mới vừa khít chứ em không đo.

Hạng D
30/11/10
3.961
55.741
113
Nếu xe bác chỉ mới chạy 2 năm thì chưa hẳn hư bình đâu bác. Xe mình cũng khoảng 2 năm nhưng cái bình còn tốt chán. Rửa xe đừng xịt nước vào máy, có thể làm rò điện

Hạng D
5/10/09
2.597
992
113
39
aloacquy.vn
Cantiva nói:
Bac Kiến_việt thái làm on cho biết cụ thể :
Thởi gian bảo hành cua binh GS ?

Giá bán có bao công lắp ráp tai nơi đỗ xe không ?
Kich thước D X R x C cua binh GS thay cho Captiva Diezen LTZ
Cám on bác nhiều
Hi bác.
Bên em chỉ phân phối GS nên nói em tư vấn Denkor thì em chịu thôi.
Bác đã cho kích thước của bình bác đang dùng là 310x170x170 loại 90Ah, vậy bác có thể dùng loại bình Khô hiệu GS mà bên em đang phân phối loại 80Ah kích thước: 304x174x175 là khá phù hợp giá: 1, 895,000 vnđ giá trên em đã bao công lắp đặt tận nơi cho bác.
Tất cả các bình GS đều bảo hành theo hãng là 6th.
Thân,

Last edited by a moderator:
Tập Lái
1/7/09
34
0
0
Bác Lã Bố ,Bác cũng dùng Captiva Diezel à . Cap của tôi 2 năm chạy 20.000km rồi ,Xe bác chạy bao nhieu Km mà bình vẫn tốt thế
Trước khi bình hết điện không thấy triệu chứng gì
Buổi chiều xe còn chạy đi đánh bóng o Gara về ,Sáng ra không đề được nữa
Mình cũng nghi trước khi đánh bóng Ga ra họ rửa xe có xịt nước vào máy .Ngay sau đó chưa hết điện , Về nhà để qua đêm chắc dây điện ẩm gây dò điện hết bình nên sáng hôm sau không khởi động được
Mình tel cho Ga ra .Nhưng nó bảo không phải dò điện mà lả bình hư ,
Mình sẽ cho nạp lại bình lần nữa ,Nếu nạp được thì dò diện do xịt nước vào máy của thợ Gara là chắc đúng
Còn nếu thợ nạp bình không nạp được thì đành phải THAY BÌNH vậy
Cám ơn lời khuyen của bác Lã Bố nhé

Tập Lái
1/7/09
34
0
0
Gửi anh dươngtu trongduc Đông Đô thành
Xin anh cho biết cụ thể mấy ý sau :

Bình DELKOR loai 12v 90AH KOREA được BẢO HÀNH thời gian bao lâu. ?
Giá bình đã bao gồm công lắp ráp chưa ?Có bao đến lắp tận nhà không ?
Kich thước D x R x C của bình DELKOR thế nào ???

Xe Cáptiva của tôi không khởi động được ,Sao chạy đến xưởng ở mãi tận Xalo Hanoi Quận 2 được

Giá bình DELKOR KOREA có thể bán hạ hơn được không ? Tôi có nhờ một số người tìm mua hộ ớ thí trường SAIGON giá bình KOREA loai 12v 90AH của nhà máy NHÃN HIỆU khác DELKOR co BẢO HÀNH Va lắp ráp tận nhà cũng chưa đến 2 triệu
Anh cho biết ý kiến NGAY giúp
Xin cám ơn