Tập Lái
21/1/21
5
0
1
34
Xin chào các anh chị.
Hiện vợ chồng em đang làm việc ở Quận 1 và Quận 3 nên có nhu cầu mua 01 căn hộ 2PN 2WC với diện tích dao động quanh 70m2 ở khu vực Quận 7.
Tài chính thì vợ chồng đang có 1.5 tỷ và dự định sẽ vay tầm 1 tỷ để mua căn hộ giá tầm 2.5 tỷ
Sau khi tham khảo 01 vài căn hộ ở khu vực này, vợ chồng em đi xem và ngắm được căn hộ Luxcity Huỳnh Tấn Phát.
Tuy nhiên, khi tham khảo các diễn đàn trong thời gian 01 năm gần đây, em thấy ít có thông tin hay phản hồi thực tế về căn hộ nêu trên nên em cũng không biết hiện tại căn hộ này có phát sinh những khuyết điểm gì không?
Thế nên, xin các anh chị có thể tư vấn thêm để giúp em biết thêm được nhiều thông tin hơn về căn hộ này cũng như các lựa chọn khác trong khu vực lân cận.
Xin được cảm ơn các anh chị rất nhiều.

Lơ Xe
20/1/17
2.102
100.269
113
Sài Gòn
nkl.am
Xin chào các anh chị.
Hiện vợ chồng em đang làm việc ở Quận 1 và Quận 3 nên có nhu cầu mua 01 căn hộ 2PN 2WC với diện tích dao động quanh 70m2 ở khu vực Quận 7.
Tài chính thì vợ chồng đang có 1.5 tỷ và dự định sẽ vay tầm 1 tỷ để mua căn hộ giá tầm 2.5 tỷ
Sau khi tham khảo 01 vài căn hộ ở khu vực này, vợ chồng em đi xem và ngắm được căn hộ Luxcity Huỳnh Tấn Phát.
Tuy nhiên, khi tham khảo các diễn đàn trong thời gian 01 năm gần đây, em thấy ít có thông tin hay phản hồi thực tế về căn hộ nêu trên nên em cũng không biết hiện tại căn hộ này có phát sinh những khuyết điểm gì không?
Thế nên, xin các anh chị có thể tư vấn thêm để giúp em biết thêm được nhiều thông tin hơn về căn hộ này cũng như các lựa chọn khác trong khu vực lân cận.
Xin được cảm ơn các anh chị rất nhiều.
mình thuê ở đây 2 năm từ giữa 2017-2019, nói chung là thấy hài lòng

Tập Lái
21/1/21
5
0
1
34
mình thuê ở đây 2 năm từ giữa 2017-2019, nói chung là thấy hài lòng
Cảm ơn bác nhiều. Căn hộ này ít thông tin review thực tế quá nên làm em cũng buâng khuâng

Hạng D
13/7/10
1.047
13.664
113
q7 ngập tè le thúi rùm mà sao dân vẫn đâm về PMH sống vại

PS: à mà ở Luxcity 2 năm chưa ngửi thấy Đa Phước bao giờ nhé, ít nhất là với hướng căn hộ của mình
PMH vào trung tâm có 3 đường , còn Lux vào tt buộc phải qua khu chế xuất , cảng rau quả toàn container với kẹt xe .

• Like
Reactions: Lucky_Luke
Hạng C
21/12/19
521
1.446
93
40
Luxcity đẹp đấy bác chủ thớt. Bác có thể thuê ở trước mắt, nếu thấy ưng ý thì dò tìm mua 1 căn.
Đi Lý Phục Man ra Nguyễn Văn Linh rồi đi cầu Tân Thuận là tránh đoạn kẹt Huỳnh Tất Phát nơi gần KCX.
Mà đúng là ùn ở Huỳnh Tất Phát khúc giao Võ Thị Nhờ và Bùi Văn Ba thôi chứ ko tới mức ko thể bò bò, qua đoạn này tốn 10-15p.
Ps: Em đi hàng ngày mà.

• Like
Reactions: Lucky_Luke
Tập Lái
21/1/21
5
0
1
34
q7 ngập tè le thúi rùm mà sao dân vẫn đâm về PMH sống vại

PS: à mà ở Luxcity 2 năm chưa ngửi thấy Đa Phước bao giờ nhé, ít nhất là với hướng căn hộ của mình
Cảm ơn bác. Em có hỏi các bạn bè em khu vực xung quanh đó cũng có nói ko nghe mùi Đa Phước gì nên em cũng yên tâm phần nào

Tập Lái
21/1/21
5
0
1
34
PMH vào trung tâm có 3 đường , còn Lux vào tt buộc phải qua khu chế xuất , cảng rau quả toàn container với kẹt xe .
Cảm ơn bác. Em cũng thấy nếu kẹt quá thì em đi đường Nguyễn Thị Thập ra Nguyễn Văn Linh để né ấy. Vì căn hộ này cũng ngay ngã 4 HTP với NTT