Hạng B2
25/4/17
196
450
98
38
Cảm ơn bác, giá trên 60 mà không có sổ thì .... khó nuốt nổi bác. Bác có hàng bên Bình Minh giới thiệu em với, em cũng chưa bít cái Bình Minh nằm chỗ nào luôn.

Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Cảm ơn bác, giá trên 60 mà không có sổ thì .... khó nuốt nổi bác. Bác có hàng bên Bình Minh giới thiệu em với, em cũng chưa bít cái Bình Minh nằm chỗ nào luôn.
Hình như mé bên bình minh ấy là chổ lương định của...chổ lày pháp ný nó còn mập mờ lắm áh... Tiền nào thì của đó thôi bác!
Caric nghe đâu còn vướng một căn nhà ngay góc 2 mặt tiền ấy....nhà này cương dữ áh...nghe đâu chủ đầu toi đang còn thương lượng...

Hạng B2
25/4/17
196
450
98
38
cụ phèo nhiều thông tin quá ạ, được cắp dép chạy theo hầu cụ thì phúc đức nhà em quá. em thì kết cái khu caric này, cũng may là còn kiềm chế được bản thân nếu không đã vào phát lúc 65 cách đây gần tháng thì giờ ngồi .... ngáp dài.
Mấy tay BQL thì ác lắm bác ạ, ép những người có đất tiến độ nộp tiền mà ko có khả năng đóng phải bán cho họ với giá thấp rồi kết hợp với cò làm giá đẩy bán giá cao ăn trên lệch cả 10 giá í. mà giờ mấy tay này cũng đang bị ngộp rồi, không giao dịch nổi nữa.
Nó đang thi công, cho xây dựng thì vấn đề pháp lý chắc cũng phải ổn rồi chứ ạ.

• Like
Reactions: caosonlocks
Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
cụ phèo nhiều thông tin quá ạ, được cắp dép chạy theo hầu cụ thì phúc đức nhà em quá. em thì kết cái khu caric này, cũng may là còn kiềm chế được bản thân nếu không đã vào phát lúc 65 cách đây gần tháng thì giờ ngồi .... ngáp dài.
Mấy tay BQL thì ác lắm bác ạ, ép những người có đất tiến độ nộp tiền mà ko có khả năng đóng phải bán cho họ với giá thấp rồi kết hợp với cò làm giá đẩy bán giá cao ăn trên lệch cả 10 giá í. mà giờ mấy tay này cũng đang bị ngộp rồi, không giao dịch nổi nữa.
Caric chưa có sổ mới còn cái giá đó, nếu có sổ thì cũng xem xem với apak rồi chứ còn đâu cái giá đó nữa bác.
Nếu nới về vị trí thì thèn caric ni thuận tiện vào trung tâm hơn cả apak nữa đó.

Hạng B2
30/11/15
360
2.206
93
Mình khuyên thật nếu bác thật sự muốn mua thì kiếm kèo mua sớm đi, chứ những khu này chuyện pháp lý thì sớm muộn thôi, chả có gì phải sợ cả. Nhưng khi ngon cơm ngọt canh rồi thì giá cũng tương ứng nhé, lúc đấy lại quá tầm. Bác thử nghĩ đi bây giờ tổ lái nó đã set giá khu đó 65-67, tương quan với khu D APAK giá 70tr, thì bác định chờ nó giảm xuống bao nhiêu mới mua? 50tr à? Có ngộp lắm may ra có giá 62-63, mà cũng chỉ xả vài lô để đáo hạn ngân hàng thôi, còn lại vẫn găm tiếp. Vì chỗ đấy là hàng thơm ngon mà bác, đâu phải quê mùa xa vắng gì đâu mà sợ ế. Giá chỉ có đứng và tăng thôi. Chờ đợi là lỡ cơ hội.

Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Mình khuyên thật nếu bác thật sự muốn mua thì kiếm kèo mua sớm đi, chứ những khu này chuyện pháp lý thì sớm muộn thôi, chả có gì phải sợ cả. Nhưng khi ngon cơm ngọt canh rồi thì giá cũng tương ứng nhé, lúc đấy lại quá tầm. Bác thử nghĩ đi bây giờ tổ lái nó đã set giá khu đó 65-67, tương quan với khu D APAK giá 70tr, thì bác định chờ nó giảm xuống bao nhiêu mới mua? 50tr à? Có ngộp lắm may ra có giá 62-63, mà cũng chỉ xả vài lô để đáo hạn ngân hàng thôi, còn lại vẫn găm tiếp. Vì chỗ đấy là hàng thơm ngon mà bác, đâu phải quê mùa xa vắng gì đâu mà sợ ế. Giá chỉ có đứng và tăng thôi. Chờ đợi là lỡ cơ hội.
Cũng chưa chắc áh. Ví dụ mà giờ nó nổ cái bùm thử coi...ta nói là lúc ấy tha hồ quẹo và lựa.
Ha ha ha.....

Hạng B2
30/11/15
360
2.206
93
Cũng chưa chắc áh. Ví dụ mà giờ nó nổ cái bùm thử coi...ta nói là lúc ấy tha hồ quẹo và lựa.
Ha ha ha.....
Nổ ở đâu chết thì chết, chứ sát nách APAK, lại thông ra Lương Định Của đang mở 60m, kết nối thẳng Đại lộ Vòng Cung - Cửa Hầm Thủ Thiêm, kết nối chợ Bến Thành 15 phút thì em e là vẫn sống nhăn răng thôi bác à :)

Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Nổ ở đâu chết thì chết, chứ sát nách APAK, lại thông ra Lương Định Của đang mở 60m, kết nối thẳng Đại lộ Vòng Cung - Cửa Hầm Thủ Thiêm, kết nối chợ Bến Thành 15 phút thì em e là vẫn sống nhăn răng thôi bác à :)
Bác lầm to rồi đó.
Bác cứ dòm lại đợt vừa rồi đi, ngay cả apak, mà ngay tại đường nguyễn hoàng là trục đường chính bên apak mà cũng còn bị hạ toe tua nữa là...
Nhưng giờ thì đã khác, apak đã xôm tụ, nếu có bùm thì có lẽ thiệt hại cũng ít hơn...

Hạng B2
30/11/15
360
2.206
93
Bác lầm to rồi đó.
Bác cứ dòm lại đợt vừa rồi đi, ngay cả apak, mà ngay tại đường nguyễn hoàng là trục đường chính bên apak mà cũng còn bị hạ toe tua nữa là...
Nhưng giờ thì đã khác, apak đã xôm tụ, nếu có bùm thì có lẽ thiệt hại cũng ít hơn...
Đợt khủng hoảng trước thì đương nhiên rồi bác, APAK lúc đó đã có gì đâu, Cao tốc chưa có, Thủ Thiêm cũng chưa có, chỉ có 1 cây cầu SG độc đạo. APAK lúc đó cũng chỉ hơn Phú Hữu Q9 bây giờ một chút. Giờ bác nhìn lại xem APAK bây giờ thế nào, Thủ Thiêm thế nào, kết nối về TT thế nào. Em nói thật bây giờ APAK cũng như các quận nội đô, miễn nhiễm với khủng hoảng rồi. Có thể ít giao dịch thôi, cùng lắm giá đứng yên, chứ khó giảm lắm.

Hạng B2
25/4/17
196
450
98
38
Hj hi em trả bit bùm thì rồi nó sẽ ra sao í. chỉ bít cách đây 3 tuần môi giới và em hẹn gặp chủ bên caric để đặt cọc đã chốt với giá 67, thế mà ông chủ đất bùng, alo ông kêu có khách trả hơn 67 rồi ông không bán nữa và đề nghị mình làm giá lại với nhau, được thì hẹn lại không thì bye. Ức ói máu.
Cuối tuần vừa rồi bạn môi giới đó gọi lại giá lô đó anh mua không em làm giá lại 64 roài, mịa em éo mua nữa.