Hạng B1
23/8/16
72
862
83
Đợt khủng hoảng trước thì đương nhiên rồi bác, APAK lúc đó đã có gì đâu, Cao tốc chưa có, Thủ Thiêm cũng chưa có, chỉ có 1 cây cầu SG độc đạo. APAK lúc đó cũng chỉ hơn Phú Hữu Q9 bây giờ một chút. Giờ bác nhìn lại xem APAK bây giờ thế nào, Thủ Thiêm thế nào, kết nối về TT thế nào. Em nói thật bây giờ APAK cũng như các quận nội đô, miễn nhiễm với khủng hoảng rồi. Có thể ít giao dịch thôi, cùng lắm giá đứng yên, chứ khó giảm lắm.
-Khủng hoảng thì ở đâu cũng xuống thôi bác như cổ phiếu vậy, Bluechip vẫn giảm như thường, chẳng qua là thanh khoản tốt vs giảm ít hơn thôi.

Hạng B2
30/11/15
360
2.206
93
Hj hi em trả bit bùm thì rồi nó sẽ ra sao í. chỉ bít cách đây 3 tuần môi giới và em hẹn gặp chủ bên caric để đặt cọc đã chốt với giá 67, thế mà ông chủ đất bùng, alo ông kêu có khách trả hơn 67 rồi ông không bán nữa và đề nghị mình làm giá lại với nhau, được thì hẹn lại không thì bye. Ức ói máu.
Cuối tuần vừa rồi bạn môi giới đó gọi lại giá lô đó anh mua không em làm giá lại 64 roài, mịa em éo mua nữa.
Thời này đi mua muốn được việc là ko nên tự ái nha bác :) Bao giờ có đất bán mới có quyền chảnh. Bao giờ đóng băng thì tình thế đảo ngược.

Hạng B2
30/11/15
360
2.206
93
-Khủng hoảng thì ở đâu cũng xuống thôi bác như cổ phiếu vậy, Bluechip vẫn giảm như thường, chẳng qua là thanh khoản tốt vs giảm ít hơn thôi.
Đất nền trung tâm còn ổn định và an toàn hơn bluechip nha bác. Chẳng qua lúc đó ít giao dịch, ai cần bán thì giảm 1-2 line thôi, ko đáng kể. Nếu nói giảm phải tính hàng chục phần trăm mới đáng chứ. Bác thấy đất nội đô có bao giờ giảm nhiều đâu, trong khi tăng thì tăng phi mã. Q2 bây giờ là trung tâm của phố Đông, cũng vậy thôi.

Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Hj hi em trả bit bùm thì rồi nó sẽ ra sao í. chỉ bít cách đây 3 tuần môi giới và em hẹn gặp chủ bên caric để đặt cọc đã chốt với giá 67, thế mà ông chủ đất bùng, alo ông kêu có khách trả hơn 67 rồi ông không bán nữa và đề nghị mình làm giá lại với nhau, được thì hẹn lại không thì bye. Ức ói máu.
Cuối tuần vừa rồi bạn môi giới đó gọi lại giá lô đó anh mua không em làm giá lại 64 roài, mịa em éo mua nữa.
Gặp phèo cũng éo thèm mua, cho nó ngâm dấm luôn chơi.
Ha ha ha......

• Like
Reactions: Nickel2012
Hạng B2
30/11/15
360
2.206
93
Mua đất mà còn hờn còn dỗi! Mệt mấy anh quá

:3dcuoi:
Mua đất thì hãy dùng lý trí, yêu đương thì mới dùng con tim các bác ạ :D Nếu thật sự kèo thơm thì nó muốn gì em cũng chiều ;)

Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Mua đất mà còn hờn còn dỗi! Mệt mấy anh quá

:3dcuoi:
Ha ha ha....
Không có mợ thì chợ vẫn đông.
Ngay cả bán mà ngừ mua ọ ẹ phèo cũng éo thèm bán nữa luôn kìa.
Ta nói là hẹn ngày cọc rồi đổi ý hẹn tiếp ngày hôm sau, phèo điên tiết lên bảo là không bán nữa, để dành ngâm dấm chơi...rồi sau đó lại năn nỉ mua...mà năn nỉ nhiều lần nữa đó.
Dĩ nhiên hàng đẹp nên phèo có quyền chảnh. Đợi nó lên tiếp rồi bán...mà cũng chả cần đợi, nó đã lên tiếp rồi.
ha ha ha.......

Hạng B2
30/11/15
360
2.206
93
Ha ha ha....
Không có mợ thì chợ vẫn đông.
Ngay cả bán mà ngừ mua ọ ẹ phèo cũng éo thèm bán nữa luôn kìa.
Ta nói là hẹn ngày cọc rồi đổi ý hẹn tiếp ngày hôm sau, phèo điên tiết lên bảo là không bán nữa, để dành ngâm dấm chơi...rồi sau đó lại năn nỉ mua...mà năn nỉ nhiều lần nữa đó.
Dĩ nhiên hàng đẹp nên phèo có quyền chảnh. Đợi nó lên tiếp rồi bán...mà cũng chả cần đợi, nó đã lên tiếp rồi.
ha ha ha.......
Giờ này cầm cục đất là nằm kèo trên đúng rồi bác :)

Hạng B2
19/4/16
139
607
93
Bên này đang có mấy nền giá tầm 61-62tr, diện tích tầm 80-100m2 có nên hốt không các bác. Có bác nào biết khi nào caric có sổ không? Bên Apak giờ giá 73tr/m2 có sổ. E đang lăn tăn 2 thằng này