Tập Lái
10/12/21
3
0
1
34
Xe em bản Kia Morning 2019 việt nam, em đi được gần 6 vạn bị tình trạng đánh lái sang một bên khi chạy khá nặng về kêu, không tự động trả lái nữa ạ. Còn bị cả vấn đề lệch lái nữa. liệu em có phải thay mới thước lái ko ạ hay chỉ cần phục hồi ?

Có cụ nào biết gara nào chuyên về vấn đề này có thể chỉ giúp em được ko ?

Em ở Gò Vấp Sài Gòn ạ.Cần lắm 1 địa chỉ gara uy tín làm việc có tâm ạ !

Xin tư vấn về gara uy tín trị bệnh thước lái Morning 2019
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng F
29/10/16
11.501
21.747
113
Pháp
Nếu không bị tai nạn gì, trước hết xem thử các chốt dây điện cầu chì gì có đứt làm cho trợ lực không hoạt động, trước khi nghĩ đến sửa thay . Bạn nên tìm hiểu trước 2019 tay lái trợ lực điện (nếu tôi không lầm). Còn nếu mà đã có tai nạn thì cái nầy bàn sau (leo lề, đụng lề, chạm gầm ...)

• Like
Reactions: hoang244
Tập Lái
10/12/21
3
0
1
34
Nếu không bị tai nạn gì, trước hết xem thử các chốt dây điện cầu chì gì có đứt làm cho trợ lực không hoạt động, trước khi nghĩ đến sửa thay . Bạn nên tìm hiểu trước 2019 tay lái trợ lực điện (nếu tôi không lầm). Còn nếu mà đã có tai nạn thì cái nầy bàn sau (leo lề, đụng lề, chạm gầm
gara Hoàng Nhật ở 1165 Lê Đức Thọ đó bác
chỗ này uy tín à bác ? sẵn tiện bác cho em hỏi nếu thay mới thước lái thì giá khoảng bao nhiêu nhỉ

Tập Lái
21/4/20
14
3
3
30
thước lái nặng lắm mới phải thay thôi bác, ko thì ng ta cho đi phục hồi, bác cứ ghé qua chỗ nào cho thợ kiểm tra để biết rõ rồi ng ta báo cho bác, với lại giờ cũng ít có gara nào kiểm tra lấy phí lắm bác!

Hạng C
22/2/12
889
545
93
Vô hãng nó lưu lịch sử. Không tin ngoài thì chỉ vào hãng thôi, có đủ phụ tùng thay thế, giá thì chấp nhận. Ngoài chưa chắc đã rẻ hơn trong hãng.

• Like
Reactions: quangnguyen19
Hạng D
22/1/19
4.015
6.574
113
Vô hãng nó lưu lịch sử. Không tin ngoài thì chỉ vào hãng thôi, có đủ phụ tùng thay thế, giá thì chấp nhận. Ngoài chưa chắc đã rẻ hơn trong hãng.
Xe Kia, lại còn bảo hành mà nhỉ. Cứ vô hãng cho chắc ăn thôi.