Hạng B2
18/2/19
116
74
29
32
Từ Phú Yên - Quy Nhơn mà đi vào hầm là QL1A đúng không bác?
Còn đường tránh Bình Phú là QL nào vậy?
Mình tìm trên gồ mà không thấy đường tránh Bình Phú - Phú Tài mà chỉ thấy QL19C
Nếu đi theo chỉ dẫn google map sẽ dắt Bác chạy vào hầm Cù Mông (nhưng đi hầm ra thì xa hơn vài chục km)
Mình chỉ biết hướng để chạy thôi chứ không nhớ rõ cụ thể vị trí như nào để hướng dẫn Bác được....
Nhưng hướng đi tuyến tránh Bình Phú -> ngã 3 Phú Tài rất dễ đi và thoáng. ( Khi gần đến giao nhau đoạn chạy vào hầm, Bác cứ ghé hỏi người dân xung quanh "đoạn tuyến tránh Bình Phú chạy sát biển Quy Nhơn đi như thế nào người ta sẽ chỉ cho, và chỉ đi đúng 1 đường thẳng".
Một bên là núi, một bên là biển.... Đường rất mát bác nhé !

Xin tư vấn về Hành trình du Xuân 2022, Sài Gòn về Đà Nẵng

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
10/10/19
345
585
93
51
ho chi minh
Nếu đi theo chỉ dẫn google map sẽ dắt Bác chạy vào hầm Cù Mông (nhưng đi hầm ra thì xa hơn vài chục km)
Mình chỉ biết hướng để chạy thôi chứ không nhớ rõ cụ thể vị trí như nào để hướng dẫn Bác được....
Nhưng hướng đi tuyến tránh Bình Phú -> ngã 3 Phú Tài rất dễ đi và thoáng. ( Khi gần đến giao nhau đoạn chạy vào hầm, Bác cứ ghé hỏi người dân xung quanh "đoạn tuyến tránh Bình Phú chạy sát biển Quy Nhơn đi như thế nào người ta sẽ chỉ cho, và chỉ đi đúng 1 đường thẳng".
Một bên là núi, một bên là biển.... Đường rất mát bác nhé !

View attachment 2644834
Cảm ơn bác rất nhiều. Năm 2020 mình cũng chạy theo chị Gồ, mà chị dẫn đường nào ko nhớ, nhưng ko qua hầm Cù Mông, cũng như ko chạy tuyến tránh Bình Phú này.

Hạng B2
1/9/13
106
114
43
Đường qua cầu Bình Phú là quốc lộ 1D, vào thành phố Quy Nhơn. Khúc đầu QL 1D ở Phú Yên thì chạy tốc độ tối đa, đường vắng nhưng khi qua thành phố Quy Nhơn thì đông xe hơn. Nên các bác có thể cân nhắc lựa chọn.

Attachments

Hạng B2
10/10/19
345
585
93
51
ho chi minh
Đường qua cầu Bình Phú là quốc lộ 1D, vào thành phố Quy Nhơn. Khúc đầu QL 1D ở Phú Yên thì chạy tốc độ tối đa, đường vắng nhưng khi qua thành phố Quy Nhơn thì đông xe hơn. Nên các bác có thể cân nhắc lựa chọn.
Theo bản đồ này thì QL1A (qua hầm) ngắn hơn QL1D (tuyến tránh) rồi.

• Like
Reactions: quangnguyen19
Hạng B1
16/7/21
50
13
8
37
Tết mà nghỉ NT chi cho đắt đỏ, ra Tuy Hòa a ơi, ngon bổ rẻ các kiểu qua đim.
Còn ko thì ở Cam Ranh.
Ờ mà kiểu ở resort thì nghỉ đâu cũng vậy!
Em cũng nghe nói đồ ăn ở Tuy Hòa ngon bổ rẻ nhưng chưa mục sở thị lần nào

• Like
Reactions: Nguyenbacuong
Hạng D
22/1/19
4.057
6.687
113
Theo bản đồ này thì QL1A (qua hầm) ngắn hơn QL1D (tuyến tránh) rồi.
em thấy có việc gấp thì cứ QL1A mà đi, được đoạn qua hầm cũng rút bớt thời gian. Tuyến đường biển đó phù hợp với đi ngắm cảnh và nên đi ban ngày. Chưa kể đoạn vô thành phố Quy Nhơn thì đông xe, khó mà đi nhanh được, trừ khi có việc cần vào thành phố thì mới đi đường đó cho tiện.

Hạng B2
16/5/17
238
394
63
38
Mình sáng 22 về.tối 22 ngủ ở tuy hoà.tối 23 ngủ ở đà nẵng.đi ngày tầm 500km nên cũng nhàn.ăn uống thì vắng hơn và ít quán hơn năm ngoái.xe ít hơn năm ngoái.khách sạn rẻ hơn năm ngoái.xăng đắt hơn năm ngoái.và đường vẫn xấu như năm ngoái.nhất là đoạn phú yên tới bình định.đường ko có ổ gà nhưng do vá đường kiểu việt nam nên đi rất xóc xe.đà nẵng vắng người nên khách sạn khá rẻ.quán ăn đóng cữa nhiều

• Like
Reactions: paygate107