Hạng B2
18/2/19
116
74
29
32
Đường qua cầu Bình Phú là quốc lộ 1D, vào thành phố Quy Nhơn. Khúc đầu QL 1D ở Phú Yên thì chạy tốc độ tối đa, đường vắng nhưng khi qua thành phố Quy Nhơn thì đông xe hơn. Nên các bác có thể cân nhắc lựa chọn.
28 AL, và m2 tết AL năm ngoái mình chạy tuyến tránh Bình Phú vào thẳng đến Quy Nhơn đường vắng, không đông Bác ạ. Kiểu gì rồi cũng dẫn đầu ra lại QL1. Theo mình thấy thì chạy nhàn hơn vào Hầm ra QL1A nhiều.

Hạng D
2/5/16
1.926
1.874
143
Bác đạp kiểu gì mà dữ vậy ạ :eek::eek::eek:
Bình thường mà bác, đó là em đi QL14 nên sẽ tới ĐN lúc 8h tối. Ăn sáng ở Gia Nghĩa, ăn trưa ở Biển Hồ, khoảng 4h-5h chiều leo đèo Lò Xo, sang địa phận Quảng Nam dưới chân đèo ghé ăn tối rồi về nhà khách Đà Nẵng ngủ.
Nếu đi QL1A thì tầm 9h tối đến Đà Nẵng nhà em đi sớm rồi ra Mũi Né ăn sáng, ăn trưa tại phía Bắc chân đèo Cả, tối thì ăn ở Quảng Ngãi rồi ra Đà Nẵng ngủ, sáng hôm sau lại ra Huế ăn sáng,... Em chạy đúng tốc độ, đúng làn đường nên chưa bao giờ bị mất bánh mì.
Năm nay em cũng sẽ xuất phát lúc 5h sáng như mọi lần và đi QL14 cho gần, lại ít trạm thu phí.
Em không ăn Tết ở Đà Nẵng :)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
18/2/19
116
74
29
32
Bình thường mà bác, đó là em đi QL14 nên sẽ tới ĐN lúc 8h tối. Ăn sáng ở Gia Nghĩa, ăn trưa ở Biển Hồ, khoảng 4h-5h chiều leo đèo Lò Xo, sang địa phận Quảng Nam dưới chân đèo ghé ăn tối rồi về nhà khách Đà Nẵng ngủ.
Nếu đi QL1A thì tầm 9h tối đến Đà Nẵng nhà em đi sớm rồi ra Mũi Né ăn sáng, ăn trưa tại phía Bắc chân đèo Cả, tối thì ăn ở Quảng Ngãi rồi ra Đà Nẵng ngủ, sáng hôm sau lại ra Huế ăn sáng,... Em chạy đúng tốc độ, đúng làn đường nên chưa bao giờ bị mất bánh mì.
Năm nay em cũng sẽ xuất phát lúc 5h sáng như mọi lần và đi QL14 cho gần, lại ít trạm thu phí.
Em không ăn Tết ở Đà Nẵng :)
Em chưa đi QL14 bao giờ, nhưng thấy chốt và bẫy ở đây cũng quá nhiêu khê nên nếu chạy đúng tốc độ thì vẫn chưa nghĩ đến lúc Bác đạp về tới ĐN nhanh kinh khủng như vậy... Chúc Bác vạn dặm bình an nhé !

• Like
  • Haha
Reactions: chauha and Toietmoi