Hạng B1
9/3/15
99
65
28
Nhà em chuẩn bị làm lại cái tổ ấm. Được cái là cả hai vc đều đam mê công nghệ nên muốn nâng cấp lên theo kiểu nhà thông minh (smarthome). Các bác ai có kinh nghiệm về mảng này thì tư vấn cho em vài giải pháp nhà thông minh nào ok nhất hiện nay với ạ?

Tập Lái
31/3/15
30
8
8
40
bác định nhắm vào phân khúc nào?
- cao cấp: vimar, simon, schneider, siemens, legrand
- đại trà: lumi, bkav, vconnex, tuya....
nói chung tùy vào túi tiền và độ chịu chơi của bác thôi

• Like
Reactions: Songbien43
Hạng B1
9/3/15
99
65
28
bác định nhắm vào phân khúc nào?
- cao cấp: vimar, simon, schneider, siemens, legrand
- đại trà: lumi, bkav, vconnex, tuya....
nói chung tùy vào túi tiền và độ chịu chơi của bác thôi
Cũng còn tùy thuộc vào tính năng, công dụng, độ bền, độ "thông minh" và sự phù hợp với căn hộ mới của gia đình em nữa. Nói chung, xây cái nhà tốn cả mấy bạc tỉ thì cũng làm sao để cảm giác nó hiện đại và tiện lợi nhất bác ạ.

Hạng B1
11/6/15
61
15
8
42
Chủ top nếu có điều kiện, đã nâng cấp thì lên hẳn tầm Vimar cho vip hẳn, sp cao cấp của Ý, gần như là giải pháp nhà thông minh hiện đại bậc nhất trên thế giới hiện nay
Còn ko thì cứ Google Home mà chặt là phổ biến

• Like
Hạng B1
9/3/15
99
65
28
cụ check bên VTD smarthome nhé, vip và pro vào hàng top hiện nay
Vâng bác. Em đang tìm hiểu, chắc cuối tuần rảnh phải xách xe đi khảo sát tận showroom hãng cho yên tâm bác ạ. Chứ mấy cái món thiết bị thông minh này thuộc hàng công nghệ cao rồi, k đơn giản mà chọn ngay đc như mua mấy món đồ gia dụng thông thường

Hạng B1
9/3/15
99
65
28
Chủ top nếu có điều kiện, đã nâng cấp thì lên hẳn tầm Vimar cho vip hẳn, sp cao cấp của Ý, gần như là giải pháp nhà thông minh hiện đại bậc nhất trên thế giới hiện nay
Còn ko thì cứ Google Home mà chặt là phổ biến
Vimar thực sự đẳng cấp quá bác ạ. Nhìn là mê rồi. Nhưng còn k biết em gấu nhà có đồng ý cho em rút đạn để theo đuổi cái đam mê smarthome này k nữa ? kaka

Tập Lái
13/6/15
28
21
3
Khi làm nhà thông minh, bác thớt chọn bên nào cũng cần cân nhắc tính an toàn, bảo mật phải được đặt lên trên đầu. Vì hầu hết thiết bị smarthome sẽ đều kết nối với internet IoT, có thể dùng smartphone trực tiếp điều khiển nên việc rò rỉ thông tin cá nhân cũng khá nguy hiểm
Ngoài ra, bác thớt cũng cần chú ý đến yếu tố thẩm mỹ nữa nên các thiết bị được chọn để lắp đặt cho nhà thông minh phải gọn gàng, tinh tế thì mới đem lại vẻ đẹp cho căn nhà bác ạ

• Like
Tập Lái
3/12/15
5
3
3
Bác tính nâng cấp full option nhà thông minh hay sao? Chi phí dự tính tầm bn? Cái này qtrong lắm. Chứ giả dụ mà bác có nghiêng về vimar smarthome đi chăng nữa thì cũng phải nhìn thái độ của gấu nhà nữa kìa. Theo em, bác muốn nâng cấp thì nâng cấp từ từ kiểu chờ khoai nó nhừ thì dễ hơn, mỗi lần rút ngân quỹ 1 món thì gấu nhà bác đỡ sốt ruột, 2 vc đều vui vẻ. Chứ làm full option, kể cả ko làm vimar mà chọn bkav hay lumi thì cũng phải gom 1 mớ k nhỏ.

• Like
Hạng B1
9/3/15
99
65
28
Khi làm nhà thông minh, bác thớt chọn bên nào cũng cần cân nhắc tính an toàn, bảo mật phải được đặt lên trên đầu. Vì hầu hết thiết bị smarthome sẽ đều kết nối với internet IoT, có thể dùng smartphone trực tiếp điều khiển nên việc rò rỉ thông tin cá nhân cũng khá nguy hiểm
Ngoài ra, bác thớt cũng cần chú ý đến yếu tố thẩm mỹ nữa nên các thiết bị được chọn để lắp đặt cho nhà thông minh phải gọn gàng, tinh tế thì mới đem lại vẻ đẹp cho căn nhà bác ạ
Vâng, em cảm ơn bác! Em sẽ lưu ý