Hạng B2
22/2/06
154
1
18
RE: Xin tư vấn về piaggio

@belancer: Ồ SHi là của châu Âu hả bác, vậy em phải xem lại xem Shi có phải của Honda nữa không nhỉ?:D Mà em cũng ko hiểu tại sao SHi và mấy con kia bác bảo hỏng đầy ra mà nó cứ lên giá hàng về ko đủ bán (trừ những con đã hết mốt) trong khi Pi thì cứ giảm giá. CHắc dân VN mình nó ngu hết. Mà em cũng thíhc design của xe châu Âu đó chứ bác chỉ tội chưa đủ dũng cảm để chịu nhiệt thôi, chứ nếu chịu đuợc em cũng chơi xe châu Âu. Trên thế giới này chỉ có dân châu Âu xứng đáng là công dân loại I thôi mà bác.:D:D:D

Last edited by a moderator:
Hạng F
5/3/05
8.718
72.462
113
đây

bác dclover lại nhầm nhọt thương hiệu và nơi sản xuất sao bác? Shi vẫn của HD nhưng sản xuất châu Âu (có thể là ý, lúc mua xe lái nó không phán vậy sao, chẳng lẽ nó bảo nhập của Tàu).

tóm lại máu thì múc, cưới rồi thì xấu đẹp cũng vợ mình, chăm chút kỹ lưỡng thì nó đẹp, nghe làm gì cái tay hàng xóm nó tán đểu lại mất vợ :D

xe nào về nhiều thì.. hỏng nhiều theo tỷ lệ, xe HD chạy đầy đường cũng ra tiệm đầy, còn việc HD bán chạy là một phần do thị hiếu và phụ tùng dễ kiếm -> giá thay thế và sửa chữa rẻ. Nếu Pi cũng phụ tùng rẻ và dễ sửa như HD, thì chưa chắc HD có ưu thế. Nhiều người phán: SH của em đi mấy năm chưa hỏng gì -> phần lớn do sĩ diện thế thôi. Pi cũng hỏng, 32k cây số em đã phải thay công tơ met, hàn két nước, bi nồi -> đắt vãi hàng

Hạng B2
18/8/06
269
15
18

Em đã thấy mấy con Sh, Dylan về trên thùng có ghi made in Italia đó. Hình như mấy con tay ga sau này Hd thuê Piagio thiết kế hay sau đó. Nhất là con PS, mang những đường con đặc trưng của Pia.

Tập Lái
5/8/07
18
0
0

Em muốn hỏi bác nào bít ở đâu bán hoặc nhập được xe PIAGIO GTS nhưng có bộ nòng 250cc không?

Em cam on :D

Hạng B2
22/2/06
154
1
18

he he, các bác lại nhầm cơ bản rồi, ở trên các bác ấy nói xe châu Âu có nghĩ là xe của hãng có nguồn gốc châu Âu chứ ko phải là xe sản xuất ở châu Âu, nếu nói như các bác thì Deawoo Lacceti cũng là xe châu Âu nhỉ, vì nó đựoc người Ý thiết kế mà, ha ha. Xe nào dù sản xuất ở đâu thì nó cũng là của chính cái hãng mẹ của nó và nó đều mang đậm chất của cái hãng đó. SHi SX tại ý thì cũng là của Honda và mang chất lượng của Honda và Piagio cũng vậy, chẳng nhẽ Shi SX tại Ý thì là xe của Ý hả bác :D:D:D, đó chính là cái các bác ấy bàn ở trên, còn cái vẻ bề ngoài thì chỉ là phong cách mà thôi. Thằng Honda nó khôn vì nó biết kếp hợp phong cách Ý và chất lượng Nhật. . Ở cái thời điểm toàn cầu hóa này thì các bác thừa hiểu rồi.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
22/2/06
154
1
18

Trích đoạn: tuanle

xe nào về nhiều thì.. hỏng nhiều theo tỷ lệ, xe HD chạy đầy đường cũng ra tiệm đầy, còn việc HD bán chạy là một phần do thị hiếu và phụ tùng dễ kiếm -> giá thay thế và sửa chữa rẻ. Nếu Pi cũng phụ tùng rẻ và dễ sửa như HD, thì chưa chắc HD có ưu thế. Nhiều người phán: SH của em đi mấy năm chưa hỏng gì -> phần lớn do sĩ diện thế thôi. Pi cũng hỏng, 32k cây số em đã phải thay công tơ met, hàn két nước, bi nồi -> đắt vãi hàng
Đấy, mấu chốt là ở chỗ này này.:D:D:D. Đó chĩnh là điều bác 318 muốn nói.

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn

Mua xe Piagio giống như mua BMW, phải biết chấp nhận, xe đắt, phụ tùng đắt, được cái thời trang, thanh lịch. Tui mua con Liberty, đi được 14.000 km, thay thế phụ tùng theo lịch bảo trì hết 2,5 triệu đấy các bác. Trong khoảng thời gian đó thì chỉ thay nhớt máy, nhớt hộp số thôi, không hỏng vặt.:D

Hạng B2
3/8/07
112
0
0
53
HCMC

Lx đi được 12.000 km đi bảo trì, đầu bị kêu( mà hầu như con LX nào đầu nó cũng kêu). Dây côngto*mét run bần bật, nhìn thấy khiếp. Tiếng xe kêu to như máy cày hic hic. Mà được cái mẫu mã đẹp, nhìn thanh hơn SH với PS nhiều, nhất là nữ đi.

Nên em kết luận thế này các bác ạ: ko có gì là hoàn hảo cả, 1 vấn đề bao giờ cũng có 2 mặt. Các bác đừng bận tâm về Pi nữa. Có giá cả đấy :D

Chúc các bác chọn được con xe ưng ý!