Hạng B1
22/7/13
52
2.245
83
Bác có gia đình chưa? Con này lái ngon, option nhiều. Chỉ có ngồi sau chán, ghế sau cứng và độ dốc thẳng như bán tải.

• Like
Reactions: QuyenPDK
Tập Lái
1/3/19
36
59
18
33
Thật lòng với bác em thu nhập 80tr trừ ăn tiêu còn khoảng 60tr. Trước em cũng đắn đo có nên mua A250 không vì em đang đi Fiesta. Sau lên trên này hỏi ý kiến các anh mọi người đều khuyên là nên cân nhắc và chưa nên mua vì hơi đuối vì hạng như em chỉ là đủ sống và dư dả chút đỉnh. Em cũng thấy các anh khuyên đúng nên quyết định sống giản dị đi tiếp xe cũ làm thêm vài năm nâng cao thu nhập hơn rồi hưởng thụ sau. Em cũng khá giống bác, em đã có nhà riêng. Giờ tiền tiết kiệm ban đầu để mua A250 em để dành ra mua hai căn hộ trả góp, sau này cho thuê để có thu nhập thụ động. Vài lời chia sẻ thật lòng với bác.

Hạng B2
18/3/11
201
196
43
Đi xe tầm tỷ đổ lại dễ nuôi..dễ đổi xe khác nếu có nhu cầu..chưa có xe thì thấy ham..có rồi thấy cũng bình thường..
chuẩn cụ ạ, xe nào mua về xong chả chán, nên mua theo nhu cầu chứ ko nên mua theo sở thích

• Like
Reactions: HD767
Hạng C
22/5/16
867
398
63
nếu đủ tiền mua ngay thì nuôi khỏe thôi, còn vay mua thì kiếm dòng bình dân bác à

Hạng B2
28/7/10
118
152
48
thu nhập 40 triệu đi xe sang thì cũng hơi đuối bác ạ, như mẹc hay bmw thì ko cân được đâu, còn volvo thì ko biết chi phí bảo dưỡng sửa chữa như nào, nếu như xe đức thì ko nên mua với thu nhập 40 tr 1 tháng
Thu nhập 40tr/th, chi phí hằng tháng cho gia đình trung bình 20tr, chi phí học hành của con cái 10tr/th còn lại 10tr. Cuộc sống bây giờ thu nhập không ổn định, e nên lấy tiền mua xe mua thêm 1 căn hộ cho thuê trước, sau đó dành dụm mua xe phổ thông thì thấy hợp lý hơn, mà đã mua xe thì xác định phải có chỗ để xe, mỗi tháng trung bình đi 1000km trở lên, chứ mua xong trùm mền thì khỏi suy nghĩ chuyện mua xe. Thân

Hạng D
31/5/14
3.461
4.289
113
Con này bữa ra mắt ở Bitexco em có ghé qua coi thử.
Với mức giá tỷ 7 thì khá ổn bác ạ, máy mạnh, nội thất đẹp, rộng rãi, ngoại thất thì chắc phù hợp với người trẻ hơn.
Mà ko biết bữa đó sale tư vấn sao mà e lại kết con XC60 hơn mới chết chứ, 2t1 mà thấy nó vượt trội hơn XC40 nhìu lắm :D

trước em đi xem cũng giống bác, xc40 không có cái vẹo gì hết lêo lên XC60 thấy khác liền, mà bị nõi của sổ trời toàn cảnh khi kéo lại không phải bạt kín mà bat lỗ. Gặp sài gòn mùa hè đi nắng nổ đầu :)), vơi một diều em không thích phần ốp gỗ nhìn nó thô + phô chứ không nhìn trau chuốt như mer

Tập Lái
10/9/12
47
16
8
da vang ,e cam on may bac da ho tro vs cho em nhiu y kien ,e se can nhac nhieu hon ..