LK
Hạng D
8/9/04
1.948
19
38
Chợ Lớn
ngoinhaxanh nói:
ai biểu xx trên xe chi cho nhăn

Bác này kinh nghiệm thật, nhìn vậy mà cũng biết:D
mà xe Bác làm đẹp thiệt, cưng vợ quá ! cho e hỏi:
- ốp gỗ viền cửa mình muốn viền đâu cũng được hay sao hả Bác? e muốn viền ngay mép giữa phần đen & xám trên cửa, ko biết được ko? ko biết có màu tối tối giống Ốp gỗ của Escape 2009 ko Bác (vụ này e hỏi Tuấn Ốp gỗ rồi mà ko thấy trả lời??).
- Xi cái tay mở cửa & Ốp gỗ thiệt hại hết bi nhiêu vậy Bác ?
tks !

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.408
113
Ốp đâu cũng được bác ui, miển là nhực thì ok, Giá làm nội thấ thì 1tr6. E thì chỉ sơn cacbon có ít thôi nhưng cũng 1tr6 vì tính theo 1 xe, ít nhiều cũng thế. inox tay 4 nắm cửa, móc mở cửa 4 cánh, viền hộp số là 900

Last edited by a moderator:
Hạng B1
4/8/10
60
0
6
Nghe các bác nói chuyện mà em thích quá. Em chuẩn bị lấy 1 em. Nhưng em lại thích kiểu sedan hơn hatchback. Mà Sedan thì không có AT. Bây giờ làm sao. Các bác chỉ giùm với. Hay chọn 1.8 MT ( bà xã ưng AT hơn vì bả còn thích lái). Khó nhỉ ......

binharch nói:
AeroKid nói:
baokhanh nói:
Trong này em thấy rất ít bàn về Ford 5 cửa này. Chẳng biết tại vì ít người sử dụng nên chuyên mục về nó gần như không có.
Em qua bên Otofun thì thấy hầu như là ca cẩm nó về vụ báo lỗi động cơ và thường bị chết máy đột ngột.
Các bác thấy sao?

Em tính mở 1 thread post bài cảm nhận của em về Ford Focus 5 cửa,máy 1.8 nhưng tiện đây em cũng mượn thread của bác baokhanh post luôn.

Số là em mới nhận xe được 48...tiếng !:D Cảm giác đầu tiên là cảm giác "bóc tem" thật là tuyệt ! Sự lộng cộng, lúng túng khi ngồi trong xe (cảm nhận thấy tim đập thình thịch, thình thịch...), mùi xe mới và cảm giác phát hiện và làm chủ 1 nút bấm, 1 công tắc... Đúng là những cảm giác ngàn vàng. Các bác (nam/nữ) nghĩ lại cảm giác lần đầu tiên làm chuyện ấy với người mình yêu như thế nào thì cảm cảm giác "bóc tem" xe mới này cũng gần tương tự như vậy ! Thảo nào các bác có chức, có quyền, có tiền lại thích đi "bóc tem" các em tuổi xì-tin

Bỏ qua các cảm giác sao xuyến ban đầu, sau đây là cảm giác về 1 khối mấy vận hành. Vì là xe số tự động nên từ lúc nhận xe về chưa bị tắt máy (còn xe số sàn thì chuyện tắt máy như cơm bữa !) Nhưng bù lại, xe số tự động nên không nghe được tiếng động cơ gầm rú ở số nhỏ vì khi kim chỉ số vòng tua động cơ quy định thì máy đã tự động sang số kế tiếp. Tuy nhiên, do là xe số tự động nên việc chạy trong các quận của TP khá nhàn hạ !

Về độ ồm, cách âm thì theo cảm nhận của em là ok, tốt hơn Honda Civic, Toyota Vios, hay Kia Forte (thằng này tệ nhất trong các xe 4 bánh đời mới mà em đã từng ngồi). Tuy nhiên kô bằng Camry, Audi A4, BMW 318, Mer C200. Về độ đầm cũng như độ nặng nhẹ của tay lái thì 1 lần nữ Ford Focus 5 cửa nặng hơn, đầm hơn Honda Civic, Toyota Vios, Kia Forte, và cả Camry nhưng nhẹ hơn Audi A4, BMW 318, Mer C200.

Còn về độ vọt, bóc thì Ford Forcus vượt xa Honda Civic (1.8), Toyota Vios, hay Kia Forte. Ford Focus cứ lồng lên như 1 chú ngựa con háo đá. Tuy nhiên kô dài hơi, đều hơi như kiều Audi A4, BMW 318 hay Mer C200. Tiếng đóng của xe chắc nịt, tuy nhiên các nẹp cao su, ron cao su chạy quanh cửa xe kô đẹp, có phần xù xì, thô thiển. Theo em nghĩ do ráp ở VN nên thợ ko chú tâm, chỉ muốn làm cho xong, cho rồi. Bảng điều khiển và tap-lô thiết kế đặc trưng kiểu châu âu (BMW, Audi). Bảng điện tử chữ mày đỏ, điều khiển đèn chiếu sáng & xương mù được thiết kế kiểu núm vặn

Trên đây chỉ là cả nhận củ riêng em sau 2 ngày cầm lái Ford Focus 5 cửa, máy 1.8

Bác quánh giá kiểu này thì mấy bác đi Civic, Toy, Kia... bán xe mua Ford Focus hết rồi ! Thật ra Focus có những điểm chưa tốt: chỉ 1 túi khí, nội thất kém, ghế chỉnh cơ, chân thắng và chân ga chênh nhau...Em kết nhất là body dáng thể thao của dòng 5 cửa và máy móc, tuy 1.8 nhưng khá mạnh so với những dòng khác tương tự.

Em không đồng ý điểm này, vì đây là đặc trưng của mỗi hảng xe, nhưng cũng vì lý do trên, người tài xế sẽ cảm nhận được chân mình đang để vị trí nào của pedal.

Hạng C
1/7/09
622
14
18
58
Sao không thấy bác nào cho biết tửu lượng của em nó vậy? Cho xin thông tin thực tế đi các bác.

Hạng F
5/3/05
8.718
72.147
113
đây
TOINNOV nói:
Sao không thấy bác nào cho biết tửu lượng của em nó vậy? Cho xin thông tin thực tế đi các bác.
bác kiếm cái xe khác cùng máy 1.8AT coi nó hao nhiêu thì xe này cũng vậy