Hạng B1
7/11/09
91
438
53
38
Trong này em thấy rất ít bàn về Ford 5 cửa này. Chẳng biết tại vì ít người sử dụng nên chuyên mục về nó gần như không có.
Em qua bên Otofun thì thấy hầu như là ca cẩm nó về vụ báo lỗi động cơ và thường bị chết máy đột ngột.
Các bác thấy sao?

Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143
Trời, em chạy gần cả năm mà có thấy gì đâu, thấy đi quá ổn, cty em mua thêm chiếc nữa đây lày !

Hạng B1
7/11/09
91
438
53
38
binharch nói:
Trời, em chạy gần cả năm mà có thấy gì đâu, thấy đi quá ổn, cty em mua thêm chiếc nữa đây lày !

Nó là số tự động 4 cấp, bác có thấy xe giật khi chuyện số không ạ.

Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143
Làm gì có bác ơi,em đạp thẳng chân ga, đồng hồ tua lên cao hơn tí rồi tự hạ xuống khi nó qua số khác, êm ái chứ có giật gì đâu bác ! 

Tập Lái
10/7/10
2
0
1
Mình đang sử dụng con này rất tốt đáng với đồng tiền bát gạo

Hạng C
25/4/06
787
1.849
93
baokhanh nói:
Trong này em thấy rất ít bàn về Ford 5 cửa này. Chẳng biết tại vì ít người sử dụng nên chuyên mục về nó gần như không có.
Em qua bên Otofun thì thấy hầu như là ca cẩm nó về vụ báo lỗi động cơ và thường bị chết máy đột ngột.
Các bác thấy sao?

Em tính mở 1 thread post bài cảm nhận của em về Ford Focus 5 cửa,máy 1.8 nhưng tiện đây em cũng mượn thread của bác baokhanh post luôn.

Số là em mới nhận xe được 48...tiếng !:D Cảm giác đầu tiên là cảm giác "bóc tem" thật là tuyệt ! Sự lộng cộng, lúng túng khi ngồi trong xe (cảm nhận thấy tim đập thình thịch, thình thịch...), mùi xe mới và cảm giác phát hiện và làm chủ 1 nút bấm, 1 công tắc... Đúng là những cảm giác ngàn vàng. Các bác (nam/nữ) nghĩ lại cảm giác lần đầu tiên làm chuyện ấy với người mình yêu như thế nào thì cảm cảm giác "bóc tem" xe mới này cũng gần tương tự như vậy ! Thảo nào các bác có chức, có quyền, có tiền lại thích đi "bóc tem" các em tuổi xì-tin

Bỏ qua các cảm giác sao xuyến ban đầu, sau đây là cảm giác về 1 khối mấy vận hành. Vì là xe số tự động nên từ lúc nhận xe về chưa bị tắt máy (còn xe số sàn thì chuyện tắt máy như cơm bữa !) Nhưng bù lại, xe số tự động nên không nghe được tiếng động cơ gầm rú ở số nhỏ vì khi kim chỉ số vòng tua động cơ quy định thì máy đã tự động sang số kế tiếp. Tuy nhiên, do là xe số tự động nên việc chạy trong các quận của TP khá nhàn hạ !

Về độ ồm, cách âm thì theo cảm nhận của em là ok, tốt hơn Honda Civic, Toyota Vios, hay Kia Forte (thằng này tệ nhất trong các xe 4 bánh đời mới mà em đã từng ngồi). Tuy nhiên kô bằng Camry, Audi A4, BMW 318, Mer C200. Về độ đầm cũng như độ nặng nhẹ của tay lái thì 1 lần nữ Ford Focus 5 cửa nặng hơn, đầm hơn Honda Civic, Toyota Vios, Kia Forte, và cả Camry nhưng nhẹ hơn Audi A4, BMW 318, Mer C200.

Còn về độ vọt, bóc thì Ford Forcus vượt xa Honda Civic (1.8), Toyota Vios, hay Kia Forte. Ford Focus cứ lồng lên như 1 chú ngựa con háo đá. Tuy nhiên kô dài hơi, đều hơi như kiều Audi A4, BMW 318 hay Mer C200. Tiếng đóng của xe chắc nịt, tuy nhiên các nẹp cao su, ron cao su chạy quanh cửa xe kô đẹp, có phần xù xì, thô thiển. Theo em nghĩ do ráp ở VN nên thợ ko chú tâm, chỉ muốn làm cho xong, cho rồi. Bảng điều khiển và tap-lô thiết kế đặc trưng kiểu châu âu (BMW, Audi). Bảng điện tử chữ mày đỏ, điều khiển đèn chiếu sáng & xương mù được thiết kế kiểu núm vặn

Trên đây chỉ là cả nhận củ riêng em sau 2 ngày cầm lái Ford Focus 5 cửa, máy 1.8

Hạng F
5/3/05
8.718
72.149
113
đây
baokhanh nói:
Em qua bên Otofun thì thấy hầu như là ca cẩm nó về vụ báo lỗi động cơthường bị chết máy đột ngột.
Các bác thấy sao?
chắc bác nói quá lên một chút, thực chất là thông tin hiện lên trên màn hình info vụ báo lỗi động cơ (cái này phần lớn do accu) chứ chưa xe nào vì cái thông tin này dẫn đến thường bị chết máy đột ngột. bác dẫn em cái link xem...

Tập Lái
9/11/05
0
0
1
Sao không chỉnh được các chế độ trợ lực tay lái Standard, Sport... như trong sách HDSD ? Hay sách in sai

Nhả phanh lăn bánh kêu cọt kẹt được giải thích là bình thường