Hạng B1
25/5/07
86
0
0
n ko bị nữa . Một vài lời cùng bác BaoKhanh, em cũng đi Focus 2009 1.8 AT được 8 tháng rồi, sáng nào cũng đề cái là nổ luôn có m
Xe em để 2 tuần không động đến. Đề phát nổ ngay. Tất nhiên là em đổ xăng A95.

Hạng C
29/10/09
880
85
28
50
hang_xeng nói:
AeroKid nói:
Em xin bổ sung thêm vài cảm nhận của em về Ford Focus 1.8 (5-door). Cuối tuần vừa rồi em có dịp thử con xe mới của em trên đường quốc lộ 22 (đi ăn bò tơ Củ Chi) và quốc lộ 51 (đi chơi Vườn Xoài ở Đồng Nai).

Nhược điểm: vị trí ghế lái chỉnh bằng tay, âm thanh nội thất kô mượt, nẹp trang trí sơn màu nhôm bạc nhưng cảm thấy rất rẻ tiền.

Ưu điểm: 2 dàn lạnh nên trưa hè ở SGN nhưng trong xe vẫn mát lạnh mặc dù máy lạnh setting ở vạch xanh dương đầu tiên và quạt gió chỉ ở số 2. Em mua xe vào đợt khuyến mải nên được dán film cách nhiệt và ghế được bọc da thay vì nỉ. Tay lái gật gù nên điều chỉnh vừa tầm tay, tầm mắt, rất thuận tiện
Bác ơi,Sedan ở Vn tầm trung phổ thông nó chỉ có 1 dàn lạnh thôi bác ạ.FCS nó có thêm hốc lạnh thứ 2 ngay tablo kê tay đó.
Còn FOCUS thì phải mát rồi,vì nó chật

Đúng là focus chật thật, ngồi không thấy thoải mái như altis hay civic. Em thì chỉ chạy nhiều MT thôi, không biết AT thì thế nào, có cải tiến gì khác không hay vẫn chật như vậy?

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.408
113
Vậy mà mấy thằng tây nó mua ào ào mới ghê. chật vậy sao nó ngồi dc

Hạng F
5/3/05
8.718
72.147
113
đây
chật hay rộng trên cùng 1 hạng xe là thứ cảm nhận chủ quan :D, đôi khi là do người ta..quên lùi cái ghế lại phía sau một chút

Hạng C
21/7/09
722
385
63
LK nói:
ngoinhaxanh nói:
không lạm dụng gì bác? là đừng ốp gổ nhiều quá hả, hay bọc da nhiều quá
Bác 8 khuyên em không nên lạm dụng bọc da nhiều quá, thật bọc Da hay Ốp gỗ, Inox lạm dụng quá e thấy cũng không hay.
badguy nói:
Dường như nhà SX cố tình để lệch nhằm tránh nhầm lẫn giữa ga và thắng. Chạy em này được 4 tháng, em có đúng 1 lần duy nhất xém đạp nhầm thắng qua ga, nhưng may quá, chưa kịp đạp thì thấy nó trống trống, giật mình chuyển chân qua trái ngay :)
E thì ngược lại với Bác ! hồi chạy Matiz cũng như FF giờ đã từng đạp vào chân Thắng mà tưởng chân Ga rồi ngẫm : "thôi rồi, nó bị gì vậy ta, sao không có phản ứng gì hết vậy ta" :D

Bác thay bộ da ghế chỗ bác 8 giá báo nhiêu vậy? đường may có bị nhăn nhiều ko? bác up vài hình cho em xem với, nếu được em cũng làm luôn. Tks

Hạng B2
8/6/08
141
0
0
TpHCM
mình cũng đang đi ford focus sedan 1.8AT, có 1 vài nhận xét như các bác: xe đi đầm và chắc. riêng option c3a xe em là em thấy hài lòng nhất so. nhưg khi chuyển số xe hơi giật và khi khởi động có tiếng kêu của bố thắng. còn lại thì thấy hài lòng (chưa đi civic hay kia forte nên chưa thể so sánh) cho đến thời điểm này.

LK
Hạng D
8/9/04
1.948
19
38
Chợ Lớn
Focus09 nói:
Bác thay bộ da ghế chỗ bác 8 giá báo nhiêu vậy? đường may có bị nhăn nhiều ko? bác up vài hình cho em xem với, nếu được em cũng làm luôn. Tks
Thú thật với Bác là hổm giờ e cũng không để ý là đường may có nhăn nhiều không? :) nói chung e cảm thấy cũng ok Bác ạ! không có gì đáng phàn nàn.
Về giá e thấy các Bác trên đây hay gửi qua pm chứ không port trong bài, thú thật e cũng chẵng hiểu sao phải làm vậy, thôi thì tôn trọng các Bác, e sẽ gửi cho Bác qua pm để Bác tham khảo.
Theo Bác 8 thì loại này là da Massotto gì đó của Ý Bác ạ!
Chủ yếu là e thích cái thái độ phục vụ nhiệt tình & chân tình của Tám May Nệm cũng như Bác Diệu bên Quang Diệu Bác ạ! Vài hình cho Bác tham khảo, Sorry! e không có khiếu chụp, Bác xem tạm vậy:)

• Like
Reactions: Tuanvo277
Hạng F
5/3/05
8.718
72.147
113
đây
nhìn bộ da của bác em thấy quyết định để lại bộ nguyên bản nửa da nửa vải là sáng suốt :D

Hạng D
5/4/10
4.085
0
38
tuanle nói:
nhìn bộ da của bác em thấy quyết định để lại bộ nguyên bản nửa da nửa vải là sáng suốt :D

Em thấy cũng được mà bác, có phải bác nói về màu sắc ko ạ ?

f2
Hạng B2
4/6/09
259
0
18
44
F2.COM.VN
dinhvannam nói:
tuanle nói:

Em thấy cũng được mà bác, có phải bác nói về màu sắc ko ạ ?

MỚi thay mà đã nhăn hết rồi.