Tập Lái
19/12/10
2
0
0
Chào anh em os.mình là thành viên mới có vài thắc mắc muốn nhờ các bác chỉ giúp với.
Mình mới lấy xe đc 3 tháng nhưng còn nhìu chức năng chưa hiểu rõ mong anh em chỉ giúp.
1.Khi đồng hồ áp suất lốp ko báo tức là mình vẫn đi bt ko cần phải kiểm tra gì thêm phải ko các bác.tại mình thấy cái lốp phía trước bên tài của mình lúc nào cũng hơi non hơn so với mấy lốp kia(ko biết bị gì ko mà từ hôm lấy xe đến bây h đồng hồ chỉ báo lốp này bị non thôi)?gần đây độ 2-3 ngày là báo non.
2.kính chiếu hậu trong xe có 3 nút nhưng hồi đó h vẫn chưa bít sử dụng ra sao vì bận quá nên mình toàn giao xe cho cháu mình đi bảo trì nên ko thể hỏi đc.các bác chỉ giúp?
3.Cửa tài và cửa sau của mình đóng ko êm.y như xe tải vậy(nghe cạch cạch rất khó chịu).cháu mình có hỏi thì mấy chú ở hãng có bảo là dó cấn bệ bước nhưng mình nghĩ ko phải vì cửa sau có bệ bước đâu.đóng nghe tiếng rất tức và cửa tài trước hay bị dội ngược ra ko ăn khớp.cái này các bác tư vấn giúp cách sữa chữa.
4.Cái nút mở và khoá thông minh trên cửa sao có lúc dùng đc lúc lại không.mở thì tốt nhưng khoá có lúc đc có lúc không(mình đã thử rất nhìu lần khi xuống xe ko đụng vào bất cứ thứ gì nhưng vẫn ko thay đổi.kiểu vui đc mà bùn lại thôi.
Vài vấn đề mong anh em hội SF chỉ giúp vì mình ko rành về mấy chuyện này lắm.
Cảm ơn anh em nhìu.......

Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine
Hic xe bác mua ở đâu và đời năm nào vậy ? Hôm nào bác hú anh em uống cà phê xem qua cho bác , còn không bác đi uống cà phê ở quán Rusa bác Thanhchoray chủ quán khám xe cho

Hạng B2
2/4/05
319
10
18
B.F.C nói:
1.Khi đồng hồ áp suất lốp ko báo tức là mình vẫn đi bt ko cần phải kiểm tra gì thêm phải ko các bác.tại mình thấy cái lốp phía trước bên tài của mình lúc nào cũng hơi non hơn so với mấy lốp kia(ko biết bị gì ko mà từ hôm lấy xe đến bây h đồng hồ chỉ báo lốp này bị non thôi)?gần đây độ 2-3 ngày là báo non.
Cái này thì bác nên ra gara kiểm tra lại cụ thể mới biết được.

B.F.C nói:
2.kính chiếu hậu trong xe có 3 nút nhưng hồi đó h vẫn chưa bít sử dụng ra sao vì bận quá nên mình toàn giao xe cho cháu mình đi bảo trì nên ko thể hỏi đc.các bác chỉ giúp?
Kính xe em chỉ có 1 nút thôi bác à, đó là chế độ tắt và mở camera lùi thôi.
B.F.C nói:
3.Cửa tài và cửa sau của mình đóng ko êm.y như xe tải vậy(nghe cạch cạch rất khó chịu).cháu mình có hỏi thì mấy chú ở hãng có bảo là dó cấn bệ bước nhưng mình nghĩ ko phải vì cửa sau có bệ bước đâu.đóng nghe tiếng rất tức và cửa tài trước hay bị dội ngược ra ko ăn khớp.cái này các bác tư vấn giúp cách sữa chữa.
4.Cái nút mở và khoá thông minh trên cửa sao có lúc dùng đc lúc lại không.mở thì tốt nhưng khoá có lúc đc có lúc không(mình đã thử rất nhìu lần khi xuống xe ko đụng vào bất cứ thứ gì nhưng vẫn ko thay đổi.kiểu vui đc mà bùn lại thôi.
Bác có lắp thêm đồ gì vào cánh cửa không? hoặc giả sử là cánh cửa của bác bị lệch nên ảnh hưởng cả vấn đề thứ 4 là khóa bằng điều khiển không ăn do có cánh cửa chưa đóng hoặc đóng không chặt. Trường hợp này phát sinh vì có thể có cái gì đó chèn từ phía trong nên cánh cửa đóng không ăn khớp.

Tập Lái
19/12/10
2
0
0
Xe E con Zin bac oi.chua dung vao thu gi het.ko hiu sao nua.
bac thong cam tu nhien mat vk.chac trong tuan nay e phai co gang thu xep di kiem tra moi dc.