Hạng D
10/4/16
1.531
6.271
113
45
Về độ thời thượng thì Su chắc khó đua cùng phân khúc; còn an toàn và tiện nghi thì vít tốt bác ạ; hãng thống kê 100 tính năng an toàn cơ mà :D
Anh có danh sách 100 tính năng an toàn hem? :rolleyes:

Tập Lái
19/4/21
1
1
1
56
Mình cũng mới rước em nó và cái mình đang ko thích nhất là cách âm gầm ko tốt, tiếng lốp vọng lên lớn quá. Bác nào làm cách âm rồi cho mình xin chút ý kiến là có đáng để làm hay không nhé. Ý mình là cách âm gầm.

• Like
Reactions: bugi
Hạng D
4/9/13
1.284
1.119
133
Xe 5 chỗ rộng nhất phân khúc, phù hợp nhất cho gia đình: đi phố, đi xa, off road nhẹ nhàng... xe bình dân... ai nói sao kệ, cả nhà đi xem và ngồi thử các vị trí rồi chạy thử và gút thôi.... Hỏi nhiều cũng vậy à

Tập Lái
24/4/17
31
34
18
50
Thật tình mà nói với set up của phiên bản hiện tại chỉ lợi thế về giá cả rẻ hơn lúc trước do dc lắp ráp ở Thailand so với lúc trc là 100% của Japan; với máy 2.0L+hộp số CVT thì chủ thớt nên chạy thử với chế độ chở đủ 5 người, mở máy lạnh: thử xem lúc đề pa- ngừng đề pa và so độ vọt với những xe xung quanh nhé coi có bị bỏ lại xa quá ko, sức kéo của xe có đạt như nhu cầu ko? Rồi quyết cũng kịp.
Em thích bản lắp tai Nhật hơn. Bản tại Thái, em dự là ỳ khi đề pa và lái không bốc khi vượt. Bên nước ngoài người ta độ thêm để cho máy khỏe, ở Việt Nam cắt mất tubo để giảm giảm giá...cho phù hợp thu nhập tại nước sở tại.

• Like
Reactions: btpaul and bugi
Hạng D
24/10/03
1.701
355
83
HCMC
Động cơ 2.5 như Outback hoặc 1.8 tăng áp như bản bên Nhật thì ổn hơn. Máy 2.0 này không đủ hấp dẫn, động cơ nhỏ này vừa với XV thôi.
Nghe hãng nói Forester chỉ còn nhập từ Thailand về mà nhà máy bên đó chỉ đang lắp xe động cơ 2.0. Hy vọng xe khỏe hơn chưa biết khi nào.

Hạng D
19/12/08
1.717
98
48
Tp. HCM
Nhìn cái list 100 tính năng an toàn của Subaru thấy chắc con fadil, morning, spark.. có khi nhiều cũng ko kém nhỉ, ví dụ có thể liệt kê kiểu khác như có 4 bánh cao su xịn, có 2 cái gương hậu lắp đúng chỗ, ... :))