Hạng B2
22/5/12
452
139
43
Re:Xin xỏ trước khi xuyên 1/2 con vịt

haibi nói:
Super Driver nói:
miumiusg nói:
bác ơi, miu được khuyến cáo sạc đt trên xe hơi ko tốt cho điện thoại vì nguồn không ổn định hay yếu gì gì đó.
Tốt nhất bác sắm 1 cục sạc dự phòng cho đt, có thể sạc 1 lần rưỡi (150%). Lọai này miu mua trong Thế giới di động khỏang 200K.
Ai khuyến cáo tầm bậy thế? Điện áp từ ắc quy ra mà không ổn định hả mợ?
Bác thử lấy cái Volt kế đo thử cái lỗ mồi thuốc khi xe nổ máy là bao nhiêu Volt nhé.
Mà nick này là của ai zậy :(
Xe của bác hư cái lổ mồi thuốc rồi đó.
Nó chỉ ko ổn ko bác khởi động máy & gắn thêm loa có công suất lớn nhưng ko gắn hệ thống bù điện mà thôi.

Hạng D
8/9/08
1.121
197
63
Đồng Nai
Okay, Để em ghé chỗ bác Thanhlam lấy hàng về rổi đo ni đề làm vỏ sẵn. Bác nào cần cứ hú em , em sẽ gửi .

Hạng D
29/11/04
3.494
16
38

NaT. nói:
haibi nói:
Super Driver nói:
miumiusg nói:
bác ơi, miu được khuyến cáo sạc đt trên xe hơi ko tốt cho điện thoại vì nguồn không ổn định hay yếu gì gì đó.
Tốt nhất bác sắm 1 cục sạc dự phòng cho đt, có thể sạc 1 lần rưỡi (150%). Lọai này miu mua trong Thế giới di động khỏang 200K.
Ai khuyến cáo tầm bậy thế? Điện áp từ ắc quy ra mà không ổn định hả mợ?
Bác thử lấy cái Volt kế đo thử cái lỗ mồi thuốc khi xe nổ máy là bao nhiêu Volt nhé.
Nó chỉ ko ổn ko bác khởi động máy & gắn thêm loa có công suất lớn nhưng ko gắn hệ thống bù điện mà thôi.
Nó không đúng 12v đâu bác

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
DAI NGU nói:
minhluvn nói:
Hcivic nói:
Bác phải chế cái vỏ bọc cho nó pro nữa nhé vì bác Thanhlam chỉ chế tác cái mạch chính bảo đảm an toàn và đủ tiện ích thôi. Bọn tui thấy sản phẩm này hay quá nên a dua nhau đặt hàng xong về chưa ai rảnh làm cái vỏ hộp cho nó. Kiếm cái vỏ hộp nhựa đủ rộng cho bo mạch này khỏi bị chạm chập... rồi khoét cái khe cắm USB và ít khe tỏa nhiệt là ổn thôi.
Okay, khi nhận hàng về em sẽ làm vỏ hộp. Bác và các bác khác có cần làm luôn không , em làm tăng mỗi bác 1 cái. Em khắc luôn cái nịck lên vỏ họp luôn cho pro . giống như em tự làm cái daylight
running này nè

Em cũng tính xin 1 cái vỏ nhưng ngặt nỗi chưa có...'ruột'!
Hổng lẻ....
Bác cứ đặt hàng bác Thanhlam đi, đừng ngại! Hay là xin bác Minhluvn cái ruột luôn, phần bác ấy ...tính sau...?;)

Hạng B2
22/5/12
452
139
43

haibi nói:
NaT. nói:
haibi nói:
Super Driver nói:
miumiusg nói:
bác ơi, miu được khuyến cáo sạc đt trên xe hơi ko tốt cho điện thoại <span style=""color: #ff0000;"">vì nguồn không ổn định hay yếu gì gì đó. </span>
<span style=""color: #ff0000;"">Ai khuyến cáo tầm bậy thế? Điện áp từ ắc quy ra mà không ổn định hả mợ?</span>
Nó không đúng 12v đâu bác
Em có thấy ai bàn luận đến vấn đề 12v đâu bác ???
Em khẳng định nguồn sau Dynamo rất ổn định ở tầm 13.5V. Còn cái chuyện nó ko phải là 12V thì cái ông sản xuất thiết bị chuyển điện từ 12V ra 220V hay 5V để xạc đã tính rồi bác. Mình ko phải xoắn.

@Minhluvn : Sẵn tiện bác làm giúp em 1 cái hộp được ko bác ? Em thanks bác trước, nếu dc bác gởi bên bác Hcivic giúp em luôn.

Last edited by a moderator:
Hạng D
8/9/08
1.121
197
63
Đồng Nai

Dạ vâng, khi nhận hàng về, em sẽ đo ni và làm khỏang 10 cái. rồi gửi chỗ bác Hcivic. Bác nào cần thì ghé lấy . Mà chắc là qua tết nhé.

Ngòai ra, bác nào có nhu cầu làm daylight running cho xe mình, vui lòng gửi cho em kích thước , kiểu mẫu vào inbox , Em sẽ cố gắng làm luôn. Về chỉ cần câu dây điện vào công tắc ổ khóa là okay . Chỉ lấy tiền vật tư - không lấy tiền công nhé.
Tiền vật tư thì khoảng 100k đổ lại . Vui là chính.

Last edited by a moderator:
Hạng F
1/5/09
6.754
1.126
113
Polts Vietnam - Tp HCM

Hoan hô bác Minhlu, hôm nào chắc e nhờ bác gắn cái led daylight running cho Rờ L của em cho nó giống Audi.... vậy khỏi mất công choém XNL kím xèng mua Audi nữa há

Hạng D
8/9/08
1.121
197
63
Đồng Nai

POLTS nói:
Hoan hô bác Minhlu, hôm nào chắc e nhờ bác gắn cái led daylight running cho Rờ L của em cho nó giống Audi.... vậy khỏi mất công choém XNL kím xèng mua Audi nữa há
bác cứ ướm vào xe bác, thích gắn chỗ nào , kích thước bao nhiêu, gửi em bản vẽ , em làm ra 100% theo ý bác.
Thỏa chí design hén

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

minhluvn nói:
POLTS nói:
bác cứ ướm vào xe bác, thích gắn chỗ nào , kích thước bao nhiêu, gửi em bản vẽ , em làm ra 100% theo ý bác.
Thỏa chí design hén
Led daylight running, nó là đèn gì vậy bác? Dùng thế nào nhỉ?:p

Hạng D
8/9/08
1.121
197
63
Đồng Nai

Hcivic nói:
minhluvn nói:
POLTS nói:
Thỏa chí design hén
Led daylight running, nó là đèn gì vậy bác? Dùng thế nào nhỉ?:p
Chủ yếu là trang trí ấy mà.
Dạ, bác cứ bật công tắc ổ khoá lên là nó sáng lên thôi ạ. Cái này bác nhớ câu vào xe hoặc nhờ thợ nhé, Theo em thì chỗ hộp cầu chì đấy, bác cứ bật ở khoá lên, rồi thử điện các chân cầu chì, cái nào sáng đèn but thử điện thì câu dây (+) vào đó , dây (-) thì câu mát sườn là ôkay.